7 Hanyoyi masu inganci suna ƙasa da kashe abinci

Anonim

Mutane da yawa waɗanda suke son rabuwa da kilogram suna sha'awar tambaya - yadda ƙasa yake can, kuma waɗanne hanyoyi ne akwai hanyoyin da za a killace abinci. Game da wannan za a tattauna a cikin wannan labarin.

Hanyoyi masu inganci suna ƙasa da kashe abinci

Mafi sau da yawa ana ƙoƙarin rasa ƙarshen nauyi, da wuya lokaci don farawa. Wannan saboda gaskiyar cewa mutane su kori kansu a cikin tsarin m kuma, a yare mai sauƙi, suna yunwa. Babu shakka, irin wannan hanyar tana wanzuwa don gazawa. Duk abin da ikon zai sami mutum, jiki ba zai yaudare shi ba. Haka ne, kuma daga ra'ayi na tunani, ba abu mai sauƙi ba - jiya, wani mutum ya yarda a kansa duk abin da yake so, kuma a yau - ya ki. Anan akwai zaɓuɓɓuka biyu, kuma duka biyun sun kasance gaba ɗaya daga rasa nauyi:
  1. Fashe Mutumin da ya yi haƙuri abincin abinci mai wahala, amma a wani lokaci bai tsaya ba, ya fara cin komai a adadi mai yawa. A sakamakon haka, da asarar da ake samu rasa kilo.
  2. Jinkirin metabolism. Idan mutum ya fassara kansa akan cin abinci tare da raunin kalori na yau da kullun, babu wani abu mai kyau da za a sake. Da farko, alkalumma akan sikeli zai yi farin ciki, amma 'yan makonni daga baya za a lura cewa nauyin ya daina rasa nauyi. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa jikin yana rage yawan metabolism. Bai fahimta ba, mutum yana kan abinci kuma yana son rasa nauyi. A gare shi, wannan babban damuwa ne. Kuma tunda ya sami mafi ƙarancin kalori kowace rana, yana jinkirta metabolism. Wannan ƙarshen mutuwa ne. Haka kuma, idan a irin wannan lokacin yana fushi kuma yana fara cin abinci kamar yadda yake a baya (da yawa kuma sau da yawa), wato hadarin samun nauyi har ya zama fiye da yadda ya kamata su rasa nauyi. Kuma duk saboda jiki zai saka kaya nan da nan.

Abin da ya sa masana abinci masu gina jiki suna jayayya da cewa abincin da wuya ba sa aiki. Amma ta yaya za a kasance? Kyakkyawan zaɓi shine yaudarar ci kuma akwai ƙarancin ƙarancin - wannan zaɓi zai yi kyau don rasa nauyi. Matsayi na farko shine kasawar kalori, na biyu - mutum bai da karfi irin yunwar.

Hanyar farko - kasancewar karin kumallo mai kyau, abincin rana da abincin dare

Hanya madaidaiciya don kawar da jinin na dindindin shine don ɗaukar abincin. Wato - karin kumallo, abincin rana da abincin dare dole ne ya kasance cike da daidaitattun abinci. Haka kuma, kusan kashi 75% na jimlar kera na yau da kullun ya shiga jiki a farkon rabin rana, shine, kan aiwatar da karin kumallo da abincin rana.

Da yawa a lokacin nauyi asarar ƙi karin kumallo da abincin dare. Amma ba daidai ba ne. Abincin farko ne bayan farkawa ya ƙaddamar da metabolism kuma yana haifar da jiki don ƙona kitse. Abincin dare yana da mahimmanci daga ra'ayin cewa mutum ba zai ji jin yunwa ba. Abin da kuke buƙatar sani game da karin kumallo

Abincin farko dole ne a lura da ba kawai sunadarai ba, har ma carbohydrates. Bayan haka, zai ba da damar don saka makamashi na ɗan lokaci. Misali, zaku iya fitar da ƙaramin oatmeal a matsayin karin kumallo kuma ƙara ɗan Boiled kwai ko ɗan ƙaramin sanduna a gare shi.

Abin da kuke buƙatar sani game da abincin rana

A abincin rana, zaku iya cin wasu carbohydrates kuma ƙara abincin furotin a ciki. Kuma za a iya amfani da mafi kyawun bayani a cikin salatin kayan lambu na yau da kullun. Tare da shi jiki zai karɓi fiber wanda ke inganta aikin hanjin gastrointestinal kuma ya fi dacewa da jikin mutum.

Abin da kuke buƙatar sani game da abincin dare

Manta game da maganar, wanda ya kamata a bai wa abokan gaba ga abokan gaba. Shi da kansa zai zo cikin hannu. Mutum ba zai sami nauyi ba, amma zai ci gaba da rasa nauyi, koda kuwa kuna cin abincin dare a karfe 9 na yamma. Babban abu anan shine menene ainihin za ku yi amfani da abinci kamar abincin maraice. Kyakkyawan zaɓi shine duk nama ɗaya non-kitse ko kifi tare da kayan lambu. Madadin za'a iya zama cuku gida. Amma kada ku ci shi da yawa. Amma yana da muhimmanci ku sami damar barci ba tare da jin yunwa na yunwa ba.

Hanya ta biyu - ci sau da yawa, amma a hankali

Yawancin abinci masu gina jiki sun yarda cewa akwai mahimmancin batun nauyi mai nauyi, har zuwa mutumin da yake a cikin mutum. Ba shi da haɗari a faɗi cewa wani wanda ba shi da karin kumallo, a wurin aiki, yanayin burger "a wurin aiki, da kuma da yamma gidan yana da rabin firiji - da metabolism ya yi jinkiri ga iyaka. Kuma wannan hanyar ba za a iya ba da damar kawo muku adadi zuwa al'ada ba.

Masana abinci mai gina jiki suna da'awar cewa ya zama dole ku ci sau 5-6 a rana don inganta metabolism, amma a cikin ƙananan rabo.
7 Hanyoyi masu inganci suna ƙasa da kashe abinci 16749_1
Gazawa - mai amfani da inganci don hanzarta metabolism

Ba shi da ƙarancin ci, da abinci mai narkewa zai taimaka wajen rasa nauyi. Kuna iya gwadawa maimakon karin kumallo, abincin rana da abincin dare a 8, 14 da 19 awanni, shirya 5 abinci, amma haske. Misali, a 8, 11, 14, 17 da 19 hours.

A matsayin ciye-ciye, tare da taimakon wanda zamu iya katse ci, ko turkenan alade na turkey, ko kuma cuku mai ƙoshin gida.

Babban abu shine cewa tare da ƙara yawan abincin abinci, jimlar kullun calirace bai karu ba.

Hanya ta uku - maimakon shan shayi na abinci

Auki doka - idan kun fara jin jin yunwa, amma akan jadawalin kafin abinci har yanzu yana buƙatar jira, ja kore shayi kuma shayi a hankali. Irin wannan "abun ciye-ciye" abin sha ne na sha na ci na ɗan lokaci. Bugu da kari, shayi na kore yana da amfani ga jiki har ma yana taimakawa ga hanzarta kone mai kone.

Hanya na hudu - Abincin A cikin lokacin da ba shi da shiri

Idan dai dai dai dai dai dai dai dai dai da gaske ya barke kuma ina so in ci wani abu, ba za ku iya ƙi irin wannan jin daɗi ba. Ko da makasudin shine don kawar da ƙarin kilogram. Yana da mahimmanci a nan - menene daidai za ku sami abun ciye-ciye. Babu buns, sandwiches, abinci mai sauri, candies da sauran abubuwa. Ku yi imani da ni, ya yiwa alewa ɗaya, ba za ku doke jin yunwa ba, amma karuwa cikin sukari zai faru. Kuma wannan, ya juya, don tsoma baki tare da aiwatar da mai konewa. Zuwa ga hankalinku (a matsayin misali) jerin kayayyaki da abun ciki na caloric:

  • Biyar kananan strawberry berries - 25 kcal;
  • Karasaya daga matsakaici karas - 15 kcal;
  • Rabin orange - 50 kcal;
  • 50 grams na mai karancin kitse - kcal.

Kamar yadda kake gani, yana yiwuwa a sami abun ciye-ciye, kuma a lokaci guda kusan ba tare da ƙara adadin kuzari a cikin abincinku ba.

Ban sha'awa: aloe wrinkles masks

Hanya ta biyar - don amfani da ruwa kafin abinci

Ana son ƙasa da ci da kuma katse abinci? Shin kuna son bayan karbar abinci, kun ji jin wani yanayi, koda kun ci ɗan lokaci kaɗan? Sannan mintuna 5 a gabana in sha mugunta na ruwa. Wannan tabbatacce ne ingantacciyar hanya don yaudarar ci ba kuma ba za a ƙarfafa ba. Af, ruwa na iya lura da duk guda koren shayi ba tare da wani lahani ga lafiya ba. Kuma a maimakon haka, akasin haka. Wannan zabin ba zai zama mafi yawan fifita ba.

Ina mamaki: jakunkuna na zane a gaban idanu: Sanadin da yadda za a rabu da su

Hanya ta shida - ƙara yawan ruwa da aka cinye

Ga duk waɗanda suke ƙoƙarin rasa nauyi, masana abinci mai gina jiki a cikin murya guda na sha 2-, 25 na tsarkakakken ruwa yau da kullun. Kuma, kamar yadda ake nuna ra'ayi, yana da gaske aiki. Wannan ba wai kawai yana hanzarta aiwatar da rabuwa da ƙarin kilogram ba, amma a gaba ɗaya, rage matakin ci.

Ina mamaki: Yadda za a cire chin na biyu da ja

Hanyar Bakika - - Cikakken Rage Barasa a kowane nau'i

Idan kuna son rasa nauyi, amma ba za ku iya kawar da ci ba, yana yiwuwa a cikin barasa. Idan kun cinye kowane irin giya, ya kamata ku ƙi shi. Tasiri zai zama sananne nan da nan - mutum zai daina jin kaifi mai kaifi. Bugu da kari, barin amfani da barasa, ka, kamar yadda suke faɗi, kashe hare-harben biyu lokaci daya - rage ci da kuma ceci kanka daga kalori marasa amfani. Haka ne, kusan dukkanin giya shine masu kalori masu yawa. Tare da banbanci, watakila, ruwan sanyi mai sanyin gwiwa. Amma yana buƙatar ma'auni.

Yanzu kun san yadda ƙasa take da kuma waɗanne hanyoyi ne akwai hanyoyin kame abinci. Nasarori a cikin nauyi asara!

Kuma ta yaya kuka katse abinci don rage yawan abincin da aka cinye?

Kara karantawa