Yadda za a hana tsufa da kare zuwa yaron: karnuka suna da alhakin

Anonim
Yadda za a hana tsufa da kare zuwa yaron: karnuka suna da alhakin 6076_1

Aboki na mutum idan ya bi ka'idojin aminci

Ko da dabbobi zai iya ciji ɗan yaro idan ya firgita, ji haushi ko kare. Wannan shi ne kawai saboda gaskiyar cewa yara ba sa fahimtar yadda ake sadarwa tare da karnuka.

Amincewar sadarwa na kare da yaro dole ne su samar da manya. Yana da mahimmanci daga haihuwa don koyar da yaro tare da hulɗa tare da dabbobi.

Yara suna buƙatar sanin dokokin sadarwa tare da kare. Suna buƙatar samun damar gane siginar cewa kare yana hidima, san yadda za a yi hulɗa tare da shi da ƙarfi.

Irin wannan horo dole ne ya samar da manya: suna da alhakin sadarwa, suna ɗaukakar mutunci da hali mai daraja ga dabbobi. Saboda gaskiyar cewa iyayen ba su bayyana wa yaron yadda za su yi da kare da kare, abubuwan da basu dace ba yawanci suna faruwa.

Shugaban tarayya na hukumar Rasha Vladimir Golubev.

Idan kare ya bayyana a baya fiye da yaro

Kafin ka san jariri da kare, kana buƙatar yin nazarin halayen da kuma halayen dabbobinku don fahimtar duk sigina cewa yana ƙoƙarin yin fayil. Idan yana da matsaloli tare da halaye ko kun damu game da yiwuwar shan wahala ga yaron, muna ba da shawarar tuntuɓar masu sana'a su wuce horo.

Za a koyar da ku don sadarwa tare da dabbobi kuma mu fahimci bukatun sa da sigina, kuma kuma zai faɗi yadda za a horar da shi tare da ƙungiyar da suka dace. Da samun labarin yaren karensa, zaka iya hanzarta kuma daidai ne game da buƙatunta.

Kafin taron farko da jariri, yi tafiya da kare a gaba

Yayin taron, bari pet ɗin gaishe da uwar gida bayan karamar rabuwa, kuma kada ku bar bayyanar farin ciki a cikin dabbobi.

A lokacin da ganawa da yaro, tabbatar cewa sanya leash a kan kare don sarrafa shi idan ya cancanta. Tabbatar cewa duk dangin dangi suna cikin kwantar da hankalina kuma kada ku nuna nasaba dangane da kare.

Karfafa kare idan ya nuna sha'awa da daidaito ga yaro

Yana da cikakken al'ada idan dabbar tana son squfff the Yarinyar don amfani da sabon wari. Kar a yi zina saboda wannan PSA.

Idan kare ba shi da sha'awar yaro, a wani karawar wani ya dage kan sani, yana da muhimmanci a yi komai a hankali kuma da yarjejeniya kawai. Don haka, kuna kare kanku da yaro daga dabbobin gida.

Cire lokacin PSU

Kwanaki na farko na neman yaro a cikin gidan yana da wuyar rarrafe ga wasu abubuwa, amma yi ƙoƙarin kada a hana dabbar da kuka fi so a rana don wasannin da kuka fi so.

Bari karen ya fahimci cewa har yanzu tana ƙaunar ta da kuma amincewa da kyawawan halaye. Kada a nuna wuce haddi ko tsokanar da ta tsufa, musamman a cikin kwanaki na farko, domin ya shafi halayensa.

Dokokin halayen yarinyar da kare

Idan ka yanke shawarar samun kare, za ka tattauna dokokin tare da dabbobi tare da yaron kafin sanin farko. Ka bayyana cewa karen ba abin wasa bane kuma abin da yake buƙatar kulawa da kulawa da kulawa.

Yadda za a san shi da dabbobi?

Tare da sanin na farko da kare, kuna buƙatar a hankali a kusantar da ita kuma ku ba ta ta fizgeta hannun ta idan karen ya tafi a kan chin, kirji da wuya. Babu buƙatar bugun kare a kai.

Hakanan bayyana wa yaron cewa idan dabbar ba za ta tuntuɓi ba, ba kwa buƙatar bin sa a ko'ina cikin gida kuma ya dage kan sadarwa. Karnuka, kamar mutane suna da nasu sararin samaniya. Dole ne ya yanke hukunci da kansa, ko yana son sadarwa ko a'a. Idan dabbar ba ta nuna sha'awa ba, kuna buƙatar barin shi shi kadai.

Lokacin da baku buƙatar kusanci kare?

Yana da mahimmanci a bayyana wa yara cewa kare ba za a iya damuwa ba idan ta ɗauki abinci, barci ko aiki tare da 'yar tsana. Dabba na iya yanke shawarar cewa ya yi barazanar haɗari kuma ya fara kare.

Faɗa wa yaranku game da manyan alamu cewa kare zai iya bauta wa. Don guje wa zalunci, yana da muhimmanci a san yaren kare. Misali, idan kare ya yi asara, ya matsa wa wutsiya ko heams lokacin da yaron ya yi kokarin wasa da shi - wannan alama ce ta rashin damuwa, irin wannan sigina ya ce za a bar shi shi kadai.

Game da shirya rikice-rikice zai faɗi waɗannan sigina: Karen yana nuna haƙora kuma yana kallon hakora kuma dabba ba zata yarda da al'ummar ku ba.

Me ba za a iya yi ba?

Yaron kuma yana buƙatar tunawa cewa karnukan ba su yi haƙuri da m jiyya: ba kwa buƙatar cire su a bayan kunnuwanku kuma ku ci gaba da wutsiya. Babu buƙatar yaudarar dabbar da tsokani ga tsokanar zalunci. Irin waɗannan ayyukan ba kawai ke fusata dabbar ba, zasu iya haifar da manyan matsaloli tare da halayyar rayuwa.

A mafi yawan lokuta, an ƙaddamar da karnuka daidai da yara. Idan iyaye da suka yi fama da dangantaka tsakaninsu, sannan a nan gaba, yaro da kare zai iya zama abokai marasa amfani.

Har yanzu karanta a kan batun

Kara karantawa