Cymeradwywyd cyfansoddiad y Comisiwn Diwygio Tir yn Kazakhstan
Astana. Mawrth 23. Kaztag - Cymeradwywyd cyfansoddiad y Comisiwn Diwygio Tir yn Kazakhstan, gwasanaeth wasg y Weinyddiaeth Amaethyddiaeth o Weriniaeth Adroddiadau Kazakhstan.
"Ar ran Pennaeth y Wladwriaeth i drafod normau'r Cod Tir Drafft Gweriniaeth Kazakhstan a chynhyrchu cynigion, crëwyd comisiwn ar ddiwygio tir. Yn hyn o beth, llofnododd Prif Weinidog Gweriniaeth Kazakhstan Mimin Mimin Rhif 62-P o 19.03.2021 "ar sefydlu Comisiwn Diwygio Tir," meddai'r adroddiad ddydd Mawrth.
Fel yr eglurwyd gan y ddogfen hon, yn arbennig, cymeradwywyd darpariaethau cyffredinol, amcanion, trefniadaeth a gweithdrefn y Comisiwn, yn ogystal â'i gyfansoddiad.
Mae'r Comisiwn ar Ddiwygio Tir yn cynnwys:
Tugzhanov
Yeral lukpanovich
–
Dirprwy Brif Weinidog Gweriniaeth Kazakhstan, Cadeirydd
Omarov
Saara Kesikbaevich
–
Gweinidog amaethyddiaeth Gweriniaeth Kazakhstan, Dirprwy Gadeirydd
Temirzhanau
Murat baritovich
–
Cadeirydd y Pwyllgor ar Reoli Tir y Weinyddiaeth Amaethyddiaeth Gweriniaeth Kazakhstan, Ysgrifennydd
Kyrykbaev
Arman Orazbaevich
–
Ysgrifennydd y Parti Nur Ota (fel y cytunwyd)
Bektayev
Ali Abdikarimovich
–
Dirprwy Senedd Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, Cadeirydd Parti Gwladgarol y Bobl "Auyl", Cadeirydd y Pwyllgor ar Faterion Amaethyddol, Rheolaeth Amgylcheddol a Datblygu Tiriogaethau Gwledig (mewn Cydlynu)
Kul Muhamad Mukhtar Abrarula
–
Dirprwy'r Senedd Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, Cadeirydd y Pwyllgor ar Gysylltiadau Rhyngwladol, Amddiffyn a Diogelwch (fel y cytunwyd)
Bakkatataru
Murat
–
Dirprwy'r Senedd Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, Cadeirydd y Pwyllgor ar Ddatblygiad Cymdeithasol a Diwylliannol a Gwyddoniaeth (fel y cytunwyd)
Kurishbaev
Alonbek Kahigovich
–
AS y Senedd Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, Ysgrifennydd y Pwyllgor ar Faterion Amaethyddol, Rheolaeth Amgylcheddol a Datblygu Tiriogaethau Gwledig (fel y cytunwyd)
Sultanov
Yeri Kamzinovich
–
Dirprwy Senedd Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, Ysgrifennydd y Pwyllgor ar Bolisi Economaidd, Datblygu Arloesol ac Entrepreneuriaeth (mewn Cydlynu)
Balbaev
Erlan Khailovich
–
Dirprwy'r Mazhilis o Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, aelod o'r Blaid Ddemocrataidd "Akzhol", Cadeirydd y Pwyllgor ar Faterion Amaethyddol (fel y cytunwyd)
Konurov
Aikyn Oratovich
–
Dirprwy'r Mazhilis o Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, Cadeirydd Parti Pobl Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Wisimbaev
Askarbek congrebekovich
–
Dirprwy Senedd Mazhilis Gweriniaeth Kazakhstan (mewn cydlynu)
Tleukhan
Bekbolat Cantaiuly
–
Dirprwy'r Mazhilis Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, yn aelod o Gyngor Cenedlaethol Ymddiriedolaeth Gyhoeddus o dan Lywydd Gweriniaeth Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Sarym
Idos amirollaevich
–
Dirprwy'r Mazhilis Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, yn aelod o Gyngor Cenedlaethol Ymddiriedolaeth Gyhoeddus o dan Lywydd Gweriniaeth Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Abdigaliuli
Beric
–
Dirprwy'r Mazhilis Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, yn aelod o Gyngor Cenedlaethol Ymddiriedolaeth Gyhoeddus o dan Lywydd Gweriniaeth Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Smagul
Baytbectaidd
–
Dirprwy'r Mazhilis Senedd Gweriniaeth Kazakhstan, yn aelod o Gyngor Cenedlaethol Ymddiriedolaeth Gyhoeddus o dan Lywydd Gweriniaeth Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Achimzhanov Zhanarbek Sadykanovich
–
Dirprwy Senedd Mazhilis Gweriniaeth Kazakhstan (mewn cydlynu)
Nurkenov
Nurlan Zhanbursyluly
–
Dirprwy Akim o Ddinas Nur-Sultan
Azirbaev
Mukht bakyatovich
–
Dirprwy Akim o Ddinas Almaty
Aymanbetov
Maulen Zarlakovich
–
Dirprwy Akim Schemkent
Abdikalikov Galimzhan Kenezhovich
–
Dirprwy Ranbarth Akmola Akmola
Kenezhaanla
Ermek
–
Dirprwy Ranbarth Aktobbe Akto
Turdaliyev
Serik melissovich
–
Dirprwy Akim o Ranbarth Almaty
Nurlybaev
KaiRat Eskabyluly
–
Dirprwy Ranbarth Akim Atyrau
Nurbaev
Yerzhan Akhtanovich
–
Dirprwy AKIM o'r rhanbarth Dwyrain Kazakhstan
Mankowes
Mukhtar nauryzbayevich
–
Dirprwy Gyntaf Akim o ranbarth Gorllewin Kazakhstan
Nygmashev
Berik Bolatovich
–
Dirprwy Ranbarth Zhambyl Akim
Shadarov
Serik zhankolovich
–
Dirprwy Ranbarth Akim Karaganda
Nurmukhambetov
Torshanovich Gauz
–
Rhanbarth Cyntaf Dirprwy Akim Kostanay
Zhakhan
Bakhyt Desusenovich
–
Dirprwy Ranbarth Akim Kyzylorda
Niyazov
Galymzhan Mukyrovich
–
Dirprwy Ranbarth Akim Mangestau
Fakhanov
Asain kuandykovich
–
Dirprwy Ranbarth Pavlutar Akim
Tasmaganbetov
Marat imanbayevich
–
Dirprwy Gyntaf Akim o ranbarth Gogledd Kazakhstan
Tahbaev
Ulan Kalmukhainovich
–
Dirprwy AKIM o'r rhanbarth Turkestan
ESSEEV
Yerbol Yerkenovich
–
Rheolwr Gyfarwyddwr - Cyfarwyddwr Adran Diwydiant Agro-ddiwydiannol a diwydiant bwyd y Siambr Genedlaethol o Entrepreneuriaid Gweriniaeth Kazakhstan "Atmenken" (fel y cytunwyd)
Saer
Ivan Adamovich
–
Cadeirydd y Pwyllgor Cymdogaeth Diwydiannol Agro-ddiwydiannol Presidium Siambr Genedlaethol Entrepreneuriaid Gweriniaeth Kazakhstan "Attamenken" (fel y cytunwyd)
Dairabaev
Zhiguli Moldakalykovich
–
Llywydd Cymdeithas Gyhoeddus Gweriniaethol "Undeb of Farmers of Kazakhstan" (fel y cytunwyd)
Bisetayev
Kairat serikbaevich
–
Cadeirydd Uno Endidau Cyfreithiol "Undeb Tatws a Thyfaethwyr Llysiau o Kazakhstan" (trwy gytundeb)
Sadirbaev
Almazbek Zhumabekovich
–
Cadeirydd Cymdeithas Entrepreneuriaid Unigol a Endidau Cyfreithiol "Cymdeithas Genedlaethol Sheepumodes Kazakhstan Siop Ata" (fel y cytunwyd)
Fytyv
Makutut Bakhtzhanovich
–
Cadeirydd Uno Entrepreneuriaid Unigol ac Endidau Cyfreithiol "Undeb Cig Kazakhstan" (mewn cydlynu)
Toursbekov
Zoutbek kausbekovich
–
Dirprwy Gadeirydd Cyntaf Cymdeithas Kazakhs y Byd (fel y cytunwyd)
Ar yr un pryd
DosluukhanBet Kalmahanulu
–
Cadeirydd y Gymdeithas Gyhoeddus "Tғdra", Dadansoddwr Gwleidyddol (mewn Cydlynu)
Hudayberenov
Olzhas abdumalikovich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Canolfan Mentrau Strategol", Economegydd (fel y cytunwyd)
Cwat
Dalen Kasenovich
–
Awdur, Aelod o Gyngor Cenedlaethol Ymddiriedolaeth Gyhoeddus o dan Lywydd Gweriniaeth Kazakhstan (mewn cydlynu)
Tajan
Mukhtar bolatkhainovich
–
Llywydd Sefydliad Batholan Taizhan, Actor Cyhoeddus (fel y cytunwyd)
Siandy
Zhanibe
–
Ffigur cyhoeddus, awdur (fel y cytunwyd)
Basaarbek
Bakytzhan zhumabeku
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Bazarbek & Partners", cyfreithiwr (fel y cytunwyd)
Tolovakbay
Macsat
–
Newyddiadurwr (fel y cytunwyd)
Zhumaly
Rasul berecetovich
–
Dadansoddwr Gwleidyddol, Aelod o Gyngor Cenedlaethol Ymddiriedolaeth Gyhoeddus o dan Lywydd Gweriniaeth Kazakhstan (mewn cydlynu)
Bashimov
Marat sovovovic
–
Cyfarwyddwr Sefydliad Arbenigol Cyfraith Ewrop a Hawliau Dynol, Storfa Gwleidyddol (mewn Cydlynu)
Oshakbaev
Rakhim sakeovich
–
Cyfarwyddwr y Sefydliad Cyhoeddus "Talap Gymhwysol Canolfan Ymchwil", Economegydd (fel y cytunwyd)
Abenov
MURAT ABDULANMITOVICH
–
Cadeirydd Cymdeithas Endidau Cyfreithiol "Siambr Addysg ac Arloesi" Serpin ", ffigur cyhoeddus (mewn cydlynu)
Tereshchenko
Sergey Aleksandrovich
–
Llywydd Cymdeithas Endidau Cyfreithiol "Undeb Cenedlaethol Gwenynion Kazakhstan" Bal-Ara ", rhanbarth Almaty (fel y cytunwyd)
Pwyswch Bolatbek
–
Cadeirydd uno entrepreneuriaid unigol ac endidau cyfreithiol "Undeb Sadovodov", Rhanbarth Turkestan (fel y cytunwyd)
Zhainbaeva
Nursaul Aisagalievna
–
Cadeirydd Cymdeithas Gyhoeddus "Cymdeithas y Gwerinwr (Ffermwr) a Chwmnïau Cydweithredol Amaethyddol" Glorost ", Manegau Oblast (fel y cytunwyd)
DOSMUKHAMBEOV TEMIRKHAN MYNAIDAROVICH
–
Sylfaenydd y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Bayservo-Agro", rhanbarth Almaty (fel y cytunwyd)
Fukanov
Siran Balkenovich
–
Sylfaenydd y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Karkyn", Arwr Llafur Kazakhstan, Rhanbarth Kostanay (fel y cytunwyd)
Signalin
Nurlan Schynbayevich
–
Sylfaenydd y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Aktep", Rhanbarth Aktobe (fel y cytunwyd)
Khojanazarov Aidarbek Asanovich
–
Arweinydd: Cyfarwyddwr Cyffredinol y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Olja Agro", Rhanbarth Kostanay (fel y cytunwyd)
Ualiev
BATYRBEK TURSUNBEKOVICH
–
Cyfarwyddwr Cyffredinol Agroofirma TNK TNK Cwmni Atebolrwydd Cyfyngedig, Akmolinskaya Oblast (fel y cytunwyd)
JachaSawelv
Asen Dulatovich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Gormallzavod", rhanbarth Akmola (fel y cytunwyd)
Jakibev
Murat Urynbaevich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Beles Agro", Rhanbarth Gorllewin Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Casicin
Alexander Anatolyevich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Galitskoe", Rhanbarth Pavlutar (fel y cytunwyd)
Nghemetov
Seitzhapar Alshinbekovich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Kainar", rhanbarth Karaganda (fel y cytunwyd)
Abitaev
Kumashevich Farid
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "profiadol diwylliannau economaidd diwylliannol economaidd", rhanbarth Dwyrain Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Urazbaev
Silau shamarkovich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Karakuduk", Rhanbarth PavLodar (fel y cytunwyd)
Shagirtathev
Imamzad kuananshbayevich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Atebolrwydd Cyfyngedig "Tan Ltd", rhanbarth Kyzylorda (fel y cytunwyd)
Iskakov
Narai zhumataulu
–
Cyfarwyddwr Agroofirma Kara Ozack, Cyfarwyddwr yr Agroofirma Kara Ozack, Akmolinskaya Oblast (fel y cytunwyd)
Zenchenko
Gennady Genadyevich
–
Cyfarwyddwr y Bartneriaeth Gorchmynnwyd "Zenchenko a K", rhanbarth Gogledd Kazakhstan (mewn cydlynu)
Mambetov
Yerkebul Nurmagambetovich
–
Arweinydd: Cyfarwyddwr Cyffredinol y Mambetov a'r cwmni, Rhanbarth Gogledd Kazakhstan (mewn cydlynu)
Eggambaev
Orazhelda uthegenovich
–
Pennaeth Cynhyrchu Amaethyddol Cydweithredol "Orazhelda Datka", Oblast Turkestan (fel y cytunwyd)
Eggambaev
Himannant
–
Pennaeth y Fferm Wysg Gwyddonol a Chynhyrchiol "Agrotechnology", Rhanbarth Kyzylorda (fel y cytunwyd)
Zhabak
Igor vasilyevich
–
Pennaeth y Fferm Perinyddion "Chance", rhanbarth Karaganda (fel y cytunwyd)
Khilnichenko Alexander Viktorovich
–
Dirprwy Gadeirydd Bwrdd yr Hilnichenko a K, Rhanbarth Adran, Almaty (mewn cydlynu)
Fanat
Sakha uzakovich
–
Pennaeth y Fferm Wysg "Aspan Agro", Rhanbarth Zhambyl (fel y cytunwyd)
Nurbaev
Talap Dauletbayevich
–
Pennaeth y Fferm Perinyddion "Nursultan", Rhanbarth Zhambyl (trwy gytundeb)
Sarmanov
Murat Satybaldievich
–
Pennaeth y Fferm Wysg "Nurly Dala", Rhanbarth Atyrau (fel y cytunwyd)
Baljogitov
Seitzhan Kapanovich
–
Pennaeth y fferm werinwr "cain ATA", rhanbarth Atyrau (mewn cytundeb)
Tokshev
Llafar Nurmukhanbetovich
–
Pennaeth y Fferm Perinyddion "Beach", Rhanbarth Dwyrain Kazakhstan (fel y cytunwyd)
Alishev
Kasibek kurmangalievich
–
Pennaeth y Fferm Perinwyr "Arman-M", Rhanbarth Aktobe (fel y cytunwyd)