Igihano cya komisiyo ishinzwe ivugurura ry'ubutaka yemerewe muri Qazaqistan
Astana. Ku ya 23 Werurwe. Kaztag - Ibigize Komisiyo ishinzwe ivugurura ry'ubutaka byemejwe i Qazaqistan, serivisi y'itangazamakuru ya Minisiteri y'ubuhinzi bwa Repubulika ya Kazakisitani.
Ati: "Mu izina ry'umukuru w'igihugu kugira ngo muganire ku bahame ry'umushinga w'amahame y'ubutaka ya Repubulika ya Kazakisitani no gukora ibyifuzo, Komisiyo ishinzwe ivugurura ry'ubutaka. Ku wa kabiri, raporo ivuga ko muri urwo rwego, Minisitiri w'intebe wa Repubulika ya Kazakisitani Mamear yasinyiye itegeko No 62 - P kuva 19.03.2021 "ku ishyirwaho rya komisiyo ishinzwe ivugurura ry'ubutaka."
Nkuko byasobanuwe n'iyi nyandiko, byumwihariko, ingingo rusange, intego, imitunganyirize n'imikorere ya Komisiyo, ndetse n'ibigize, byemejwe.
Komisiyo ishinzwe ivugurura ry'ubutaka ikubiyemo:
Tugzhanov
Yeral Lukpanovich
–
Minisitiri w'intebe wungirije wa Repubulika ya Qazaqistan, Umuyobozi
OMarov
Saarean Kesikbaevich
–
Minisitiri w'ubuhinzi bwa Repubulika ya Kazakisitani, umuyobozi wungirije
Temirzhanov
Murat Baritovich
–
Umuyobozi wa Komite ishinzwe imicungire y'ubutaka muri Minisiteri y'Ubuhinzi bwa Repubulika ya Kazakisitani, Umunyamabanga
Kyrykbaev
Arman Orazbaevich
–
Umunyamabanga w'ishyaka rya NUR OTAAN (nkuko byumvikanyweho)
BekTev
Ali Abdikarimovich
–
Umwunganizi wa Sena y'Inteko Ishinga Amategeko ya Kayakhstan, umuyobozi w'ishyaka ryo gukunda igihugu ryabaturage "Auyl", umuyobozi wa komite ishinzwe ibibazo bibujije, imicungire y'ibidukikije n'iterambere)
Kul Muhamad Mukhtar Abrarula
–
Umwungirije wa Sena y'Inteko Ishinga Amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani ku mubano mpuzamahanga, kwirwanaho n'umutekano (nkuko byumvikanyweho)
Bakkatarulu
Murat
–
Umwungirije wa Sena y'Inteko Ishinga Amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umuyobozi wa Komite ishinzwe iterambere ry'imibereho n'umuco n'ubumenyi (nkuko byumvikanyweho)
Kurishbaev
Ahylbek KAHIGOVIch
–
Depite wa Sena y'Inteko Ishinga Amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umunyamabanga wa komite ishinzwe ubuhinzi, imicungire y'ibidukikije n'iterambere ry'uko atumvikanaho. Nkuko byumvikanyweho)
Sulsanov
Yerik Khamzinovich
–
Serivisi Yubukiwe Inteko Ishinga Amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umunyamabanga wa Komite kuri Politiki y'ubukungu, Iterambere ry'Intambwe Nkuru na Kwihangira imirimo (mu guhuza)
Balbaev
Erlan Khailanovich
–
Umwungirije w'inteko ishinga amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umwe mu bagize ishyaka rya demokarasi "Akzhol", umuyobozi wa komite ishinzwe ibibazo bibujije (nkuko byumvikanyweho)
Konurov
Aikyn oratovich
–
Umwungirije wa Mazhilis w'inteko ishinga amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umuyobozi w'ishyaka ryabaturage rya Kazakisitani (nkuko byumvikanyweho)
Wimbimbiev
AbashaReBek Torrebekovich
–
Umwungirije w'inteko ishinga amategeko ya Mazhilis ya Repubulika ya Kazakisitani (mu guhuza)
Tleukhan
Bekbolat canaily
–
Umwungirije wa Mazhilis w'inteko ishinga amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umwe mu bagize mu Nama y'igihugu yizewe na Perezida wa Repubulika ya Qazaqistan (nkuko byumvikanyweho)
Sarym
Idos Amirolllaevich
–
Umwungirije wa Mazhilis w'inteko ishinga amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umwe mu bagize mu Nama y'igihugu yizewe na Perezida wa Repubulika ya Qazaqistan (nkuko byumvikanyweho)
Abdigaluli
Beric
–
Umwungirije wa Mazhilis w'inteko ishinga amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umwe mu bagize mu Nama y'igihugu yizewe na Perezida wa Repubulika ya Qazaqistan (nkuko byumvikanyweho)
Smagul
Baytbek
–
Umwungirije wa Mazhilis w'inteko ishinga amategeko ya Repubulika ya Kazakisitani, umwe mu bagize mu Nama y'igihugu yizewe na Perezida wa Repubulika ya Qazaqistan (nkuko byumvikanyweho)
Achimzhanov ZhanBarbek Sadykanovich
–
Umwungirije w'inteko ishinga amategeko ya Mazhilis ya Repubulika ya Kazakisitani (mu guhuza)
Nurkenov
Nurlan Zhanbursully
–
Depite Akim wo mu mujyi wa Nur-Sultan
Azirbaev
Mukht bakyatovich
–
Depite Akim wo mu mujyi wa Almaty
Aymanbetov
Maulen Zarlakovich
–
Schymkent wungirije ukim
Abdikalikov Galimzhan Kenezhovich
–
Depite Akim Akmola Akarere ka Akmola
Kenezhaanla
Ermek
–
Depite Akim Aktobe
Turdaliyev
Serik Melissovich
–
Depite Akim wo mu karere ka Almaty
Nurlybaev
Kairat EskaByluly
–
Depite Akim Atyrau Akarere
Nurbaev
Yerzhan Akhtanovich
–
Depite Akim wo mu karere ka Kazaki y'Iburasirazuba
Mankowes
Mukhtar Nauryzbayevich
–
Umwungirije wa mbere Akim wo mu karere ka Kazakisitani
Nygmashev
Berik Bolatovich
–
Depite Akim Zhambiyl
Shadarov
Serik Zhankolovich
–
Depite akim Karaganda
Nurmukhandetov
Gauz Torsshanovich
–
Ungijwe na mbere wungirije Akim Kostanay Akarere
Zhankhanov
Bakhyt dyendovich
–
Depite Akim Kyzylorda Akarere
Niyazov
Galymzhan Mukyrovich
–
Depite Akim Mangsterstau
Baykhanov
Asain Kuandykovich
–
Depite Akim Pavlodar Akarere
Tasmaganbetov
Marat imanbayevich
–
Umwungirije wa mbere Akim wo mu karere ka Kazakisitani
Tabbaev
Ulan Kalmukunovich
–
Depite Akim wo mu karere ka Turkestan
ESESEEEV
Yerbol Yerkenovich
–
Umuyobozi mukuru - Umuyobozi w'ishami rishinzwe inganda n'ubugari bw'inganda n'ibiribwa by'urugereko rw'igihugu cya ba rwiyemezamirimo wa Repubulika ya Kazakisitani "amesaken" (nk'uko byumvikanyweho)
Sauer
Ivan Amsowovich
–
Umuyobozi wa Komite y'Inganda z'ubuhinzi bw'inganda za Presdicium y'urugereko rw'igihugu cya ba rwiyemezamirimo wa Repubulika ya Kazakisitani "amesaken" (nkuko byumvikanyweho)
Dairabaev
Zhiguli Moldakalkovich
–
Perezida w'ishyirahamwe rya Leta rya Repubulika "Ubumwe bw'abahinzi ba Kazakisitani" (nk'uko byumvikanyweho)
BiseTeyev
Kairat Serikbaevich
–
Perezida uhwanye n'ibigo byemewe n'amategeko "Ubumwe bw'ibinyabuzima n'imboga bya Kazakisitani" (by'amasezerano)
Sadirbaev
Almazbek Zhumabekovich
–
Umuyobozi w'ishyirahamwe rya ba rwiyemezamirimo ku giti cyabo n'inzego zemewe n'amategeko "Ishyirahamwe ry'igihugu rya Shepsumode ya Kazakisitani ya Kazakisitani
Bacsv
Makhtzhanovich
–
Umuyobozi wuburanisha ba rwiyemezamirimo kugiti cyabo hamwe ninzego zemewe n'amategeko "Ubumwe bwa Kazakisitani" (mubufatanye)
Tourbekov
ZOTONBEK Kausbekovich
–
Umuyobozi wa mbere wungirije wishyirahamwe ryisi ya Kazakis (nkuko byumvikanyweho)
Icyarimwe
Doslukhanobet Kalmahanulu
–
Umuyobozi w'ishyirahamwe rusange "Tғdyra", gusesengura politiki (ubufatanye)
Hudaybergenov
Olzhas Abdumalikovich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cyabo "Ikigo gishinzwe ingamba", ubukungu (nkuko byumvikanyweho)
Umurongo
Dauren Kasenovich
–
Umwanditsi, umwe mu bagize mu Nama y'igihugu ishinzwe kwizirwa n'umuragati ya Perezida wa Repubulika ya Qazaqistan (mu guhuza)
Tajan
Mukhtar bolatkhanovich
–
Perezida wa Battolan Tatizhan Foundation, umukinnyi rusange (nkuko byumvikanyweho)
Salody
Zhanibek
–
Umubare rusange, umwanditsi (nkuko byumvikanyweho)
Basarbek
Bakytzhan ZhumabeKU
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cyabo "BAZARBEK & ABAFATANYABIKORWA", umwunganira (nkuko byumvikanyweho)
Tolovakbay
MAKSAT
–
Umunyamakuru (nkuko byumvikanyweho)
Zhumaly
Rasul Beterchetovich
–
Umusesenguzi wa politiki, umwe mu bagize mu Nama y'igihugu ishinzwe kwizirwa n'umugaragaro ya Perezida wa Repubulika ya Qazaqistan (mu guhuza)
Bashimov
Marat Sovovic
–
Umuyobozi w'Ikigo cy'impuguke cy'amategeko y'uburayi n'uburenganzira bwa muntu, Ububiko bwa politiki (mu guhuza)
Oshakbaev
Rakhim Sakenovich
–
Umuyobozi wa Fondasiyo rusange "Talap ikoreshwa mu kigo", ubukungu (nkuko byumvikanyweho)
Abenov
Murat Abdullamim
–
Umuyobozi w'ishyirahamwe ry'amategeko "Urugereko rw'igihugu cy'Uburezi n'Umuhanga" serpin ", umubare rusange (mu guhuza)
Tereshchenko
Sergey AlekSandrovich
–
Perezida w'ishyirahamwe ry'amategeko "Ubumwe bw'igihugu cy'abavumvu bwa Kazakisitani" bal -'a ", akarere ka almaty (nkuko byumvikanyweho)
Kanda Bolatbek
–
Perezida w'Umwenda ushyira mu bikorwa ba rwiyemezamirimo ku giti cyabo ndetse n'ibigo byemewe n'amategeko "ubumwe bwa Sadovidov", akarere ka Turkestan (nk'uko byumvikanyweho)
Zhaingeeva
Nursaul Aisagalievna
–
Umuyobozi w'ishyirahamwe rusange "Ishyirahamwe ry'abahinzi (Umuhinzi) n'ubuhinzi" Agrorost ", Mangistau Orlast (nkuko byumvikanyweho)
Dosmukhambetov Ternahan MyNarovich
–
Washinze ubufatanye buke ku giti cye "Bayservo-agro", akarere ka almaty (nkuko byumvikanyweho)
Bukanov
Siran Balkenovich
–
Uwashinze ubufatanye buke ku giti cye "Karkyn", Intwari y'umurimo wa Kazakisitani, mu karere ka Kostanay (nkuko byumvikanyweho)
Ikimenyetso
Nurlan Schynbayevich
–
Washinze ubufatanye buke mu buryo bugarukira "aktep", akarere ka Aktobe (nkuko byumvikanyweho)
Khojanazarov Aitarbek Asanovich
–
Umuyobozi: Umuyobozi mukuru w'Ubufatanye bw'umwenda "Olja Agro", akarere ka Kostanay (nkuko byumvikanyweho)
Ualiev
Battybek Tursusbekovich
–
Umuyobozi mukuru wa Agroofirma Tnk Rusange Imikoreshereze Yumutekano, Akmolinskaya Oblast (nkuko byumvikanyweho)
Jachaseylov
Asen Dulatovich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cye "GARMOLZAVOD", AKMOLAH (nkuko byumvikanyweho)
Jakibev
Murat Urybaevich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cyabo "Beles Agro", akarere ka West Kazakhstan (nkuko byumvikanyweho)
Casicin
Alexander Anatovich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cye "Galitskoe", akarere ka Pavlodar (nkuko byumvikanyweho)
Nygmetov
Seitzhapar alshinbekovich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cye "Kairo", akarere ka Karaganda (nkuko byumvikanyweho)
AGITANEV
Farid Kumashevich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cyabo "Umuco w'inararibonye Ubukungu Bwiziritse ku bukungu", akarere ka kazakhstan y'Uburasirazuba (nkuko byumvikanyweho)
Urazbaev
Silau Shaimarkovich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cye "Karakududuk", akarere ka Pavlodar (nkuko byumvikanyweho)
Shagitariev
Imamad KuanyshBevich
–
Umuyobozi w'Ubufatanye buke ku giti cyabo "Tan Ltd", Akarere ka Kyzylorda (Nkuko byumvikanyweho)
Iskakov
Narai Zhumataumu
–
Umuyobozi wa AgroOfirma Kara Ozack, Umuyobozi wa Agrohifma Kara Ozack, Akmolinskaya Oblast (nkuko byumvikanyweho)
Zenchenko
Gennady Gennadyevich
–
Umuyobozi w'Abakozi bategetswe "Zenchenko na K", mu karere ka Kazakisitani (mu guhuza)
Mambatov
Yerkebul Nurmagambabetovich
–
Umuyobozi: Umuyobozi mukuru wa Mambatov na sosiyete, akarere ka Kazakisitani y'Amajyaruguru (mu guhuza)
Eggambaev
Orazhelda Uhegenovich
–
Umuyobozi wa koperative y'ubuhinzi "Orazhelda Datka", Turukestan Oblast (nkuko byumvikanyweho)
Eggambaev
Kerihan
–
UMUYOBOZI W'UMUNTU KANDI UKOMEYE KUGARAGAZA "Agrotechnology Akarere ka Kyzylorda (nkuko byumvikanyweho)
Zhabak
Igor Vasilyevich
–
UMUYOBOZI W'AMAFARANGA "AMAHIRWE", Akarere ka Karaganda (nkuko byumvikanyweho)
Khilnichenko Alexander Viktorovich
–
Umuyobozi wungirije w'Inama y'Ubutegetsi ya Hilnichenko na K, IGIHUGU, AKARERE KA Almaty (mu guhuza)
Manat
Sakha Uzakoro
–
UMUYOBOZI W'UMUVUGIZI "Aspan Agro", akarere ka Zhanamyl (nkuko byumvikanyweho)
Nurbaev
Talap Dauletbayevich
–
UMUYOBOZI W'UMUVUGIZI "Ursulsan", Akarere ka Zhanamyl (by Amasezerano)
Sarmanaov
Murat Saybalrwadich
–
Umutwe wumurima wumuhinzi "Nurly Dala", Akarere ka Atyerayi (nkuko byumvikanyweho)
Baljogitov
Seitzhan Kapanovich
–
Umutwe wumurima wamahanga "Sohora Ata", Akarere ka Atyrau (Amasezerano)
Tokshev
Oralbek Nurmukhanbetovich
–
UMUYOBOZI W'AMAFARANGA "KUBARA", AKARERE KAZAKHSTAN (nkuko byumvikanyweho)
Alishev
Kasibek Kurmangalievich
–
UMUYOBOZI W'AMAFARANGA "ARMAN-M", AKtobe Akarere (nkuko byumvikanyweho)