Google: Chrome ya daina cin saurin gudu akan Mac da mai gudana Processor

Anonim

Bayan 'yan shekaru da suka wuce, na ƙi kashe Chrome a cikin ni'imar safari. Na fusata da mai binciken Google Browser, wanda ya cinye ɓangaren kyawawan kayan sarrafawa, RAM da kuma zubar da ruwan macbook na MacBook. Tribal kwamfutar ba ta jimre, kodayake ba na ci gaba da buɗe abubuwa fiye da 10 a lokaci guda. Daga waɗancan Google sun saki sabbin abubuwa da yawa don Chrome, yana sa ya fi tattalin arziki da sauri. Amma mafi yawan canje-canjen da suka fi dacewa ya faru a cikin Chrome 89, wanda ya zama mafi amsawa da dakatar da dumama Mac sosai.

Google: Chrome ya daina cin saurin gudu akan Mac da mai gudana Processor 8767_1
Google Chrome 89 ya fi gaban, amma ba tukuna isa Safari

Apple ya fito da tsawan kalmomin shiga "na yau da kullun" don Chrome. Me yasa bai yi aiki ba

A cewar masu haɓaka Google da suka yi aiki a kan sabunta Chrome 89, tare da fitowar, mai binciken ya zama sananne mara nauyi, rage nauyin a tsakiyar na'urorin kwamfuta na Mac Kwamfuta. A baya can, shi ne dalilin zubewa mai sanyaya yayin aiki tare da Chrome. Mai binciken ya kwashe albarkatu da yawa don tabbatar da aikinta, wanda ya karfafa kunna kariyar Air da Macbook Pro a cikakken shiru.

Sabunta na Chrome don Mac

Google: Chrome ya daina cin saurin gudu akan Mac da mai gudana Processor 8767_2
Chrome wani mai bincike ne mai ma'ana, amma Google yayi ƙoƙarin kiyaye shi a cikin igiya

Ragewar gaba cikin amfani da wutar lantarki ya kusan kashi 65%, saboda kwamfyutocin suna aiki tare da Chrome, ba za su iya kunna masu kwalliya ba, ba tare da da ikon samar da iko ga baturin ba. Koyaya, wannan ba duka bane. Masu haɓaka sun sami damar 'yanci zuwa 100 MB tare da kowane shafin na buɗe saboda mafi yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya saboda haɓakawa na ɓangaren ɓangaren ɓangaren ɓangaren ɓangaren ɓangaren ɓangare saboda haɓakawa na ɓangare zuwa 22%. Don haka, shafuka a cikin Chrome zai buɗe sauri fiye da da, ceton da baƙin ƙarfe.

Google Chrome ya kwashe sau 10 fiye da safari

Babu shakka, Google yana ƙoƙarin ƙarin gasa tare da Safari, wanda, kwanan nan, masu amfani da Mac suna ba da fifiko. Amma wannan yana da fahimta: Mai binciken da yake mai lilo a kan Manos Manung 50% da sauri fiye da Chrome. Duk da cewa yawanci yana ƙoƙarin guje wa kwatancen tare da masu fafatawa, kamfanin ya nuna kyakkyawar rawar Chrome a cikin sahun Gabatarwa. Wannan bambanci ya kasance saboda ingantaccen amfani da Javascript da kuma wasu bambance-bambancen gine-gine waɗanda suke da mahimmanci.

Safari ko Google Chrome

Google: Chrome ya daina cin saurin gudu akan Mac da mai gudana Processor 8767_3
Rarraba 3 na ƙarshe sun ba shi damar ci gaba da gaba dangane da sauri dangane da inganci

A fili aka fahimci Google a fili cewa an sami safarar Safari ta hanyar Chrome, don haka ba da jimawa ya kara da yawan hanyoyin da suka fi dacewa da su ba da kuma rage yawan albarkatunsa:

  • Komawa da gaba Cache - wani inji wanda zai ba ka damar saukar da shafin yayin dawowa, yana cire shi daga cikin cache;
  • Timerpt Timerpt lokaci ne mai ƙidaya lokaci daga karshe roko ga shafin kuma ya daskare shi idan mintuna ya wuce;
  • Tabs-bushe-bushe kayan aiki kayan aiki ne wanda ke yin hoton allo kuma yana ɗaukar ta da farko idan shafin yana da nauyi;
  • Isarwa wani inji ne wanda ke tallafawa kawai waɗancan shafukan yanar gizo waɗanda suke cikin yankin mai gamsarwa wanda ke ƙaruwa da saurin saurin da kashi 7%.

Google ya yanke shawarar sanya Chrome a matsayin Safari

Wace irin sakamako zai ba, lokaci zai faɗi. A ƙarshe, wannan shine ta yaya ƙudurin karuwar yana da wuya, tunda yana da matukar hadari a kan wani, wani yanki mai sanyaya sanwich. Bayan haka, yana da ma'ana cewa ba shi yiwuwa a watsa Chrome da kashi 50% ta danna yatsunsu. Kuma hanyoyin Google an karya su ta hanyar mai bincike a hankali, rage sa amfani da albarkatun ta kuma gabaɗaya sa shi da kyau. Har yanzu zai yi wani abu tare da kari, kuma zai yi kyau sosai.

Kara karantawa