Kasada Perrotrian

Anonim
Kasada Perrotrian 6017_1

Ina so in fada game da wavy parrot roma. Mun saya lokacin da nake ɗan shekara 7. ROMka mai tsabta launin shuɗi, kyakkyawa, kyakkyawa, amma ɗan ɗan koospy, wanda ya ba shi fara'a musamman. Duk mata Wavy sun ƙaunace shi lokaci guda a kallo na farko.

Don haka ya faru cewa Roma bai san yadda ake tashi ba. Ban san abin da aka haɗa da, komai yana tare da shi, amma ya ji tsoron tashi. Mun shiga cikin tafiya kamar haka: mun sanya shi a kan cornice ko sutura ga budurwa, wanda ya tashi lafiya, kuma ya girma a amince, kuma ya girma a cikin ƙafar ƙafa daga gefe zuwa gefe, waƙar da aka sanya waƙoƙi.

Yaki, mace ta tashi zuwa cikin keji don zuwa wurinta kuma ci, kuma Rolka ya fadi ƙasa, a ina ya zama dole, wani lokacin shiga akwatin kifaye. Amfanin da wani ya kasance koyaushe a cikin ɗakin, ya kama daga cikin ruwa ko kawai da aka ɗauka ta hanyar aiwatarwa cikin keji.

Bayan 'yan shekaru daga baya, tsuntsayen da aka kwashe su ga mahaifiyata. Ta zauna shi kadai a cikin gida mai dakuna biyu. Parrots sun sanya wani daki na daban inda akwai babban gado biyu. Mama ta fitar da su sau da yawa a mako.

A wancan lokacin, akwai tsuntsaye uku a cikin keji - Roma da mata biyu waɗanda ke samun dangantakar da ke cikin sa. 'Yanci ga kowane akuya shine darussa a cikin kabad, sai wani ya yi kama da bangon waya, da kuma biyun, da biyu, da biyu, ya yi wa waƙoƙinsa.

Tare da hutawa da hutawa, yana komawa gida cikin gida, inda sauran tsuntsayen sun riga sun zama zaune a wannan lokacin. Amma sanin cewa ba zai iya tsaro ba, Roma ya fara neman mahaifiyata a duk gidan ta. Bayan ya wuce Kawa, duba cikin kitchen, kuma a ƙarshe ya sami inna a wani daki, ya fara jin tweak domin jawo hankalinta ga kansa.

Tabbas, ganin tsuntsu, mahaifiyata ta ɗora hannunsa, Remka ya zauna a kansu saboda haka ya zo gidansa. Don haka shi ne duk lokacin da tsuntsayen da aka saki.

Romockhe ya zauna tare da ni har tsawon shekaru 13 kuma ya mutu tsohon zamani. Yanzu ina shekara 41 kuma ina da tsuntsaye da yawa na wannan lokacin. Amma my Roma, farkon kuma ƙaunataccen, na tuna har zuwa dumi musamman.

Za ku taimaka mana sosai idan kun raba labarin a cikin hanyoyin sadarwar zamantakewa kuma ya sa. Na gode da hakan. Biyan kuɗi zuwa tashar kada ku rasa sabbin littattafai.

Kara karantawa