Mna tuni: Wadanda suka sayar da motoci biyu a cikin shekarar da kuma ƙari, suna buƙatar biyan haraji

Anonim
Mna tuni: Wadanda suka sayar da motoci biyu a cikin shekarar da kuma ƙari, suna buƙatar biyan haraji 4137_1

Lambar haraji tana buƙatar ƙaddamar da sanarwar biyan kuɗi a cikin hukumomin haraji. Ranar ƙarshe don tona shelar shine har zuwa Maris 31. Alaye sun bayyana yadda za su kasance waɗanda suka sayar da motoci biyu fasinja biyu a cikin shekara da ƙari.

Muna ba da kaɗan game da maganganun motocin daga jawabin da Andrei Kovalevsky, shugaban Babban Sashen Haraji na mutane na Jamhuriyar Belarus, wanda Belta ya wallafa.

- Idan ana sayar da motocin fasinja biyu guda biyu a cikin shekara da ƙari, sannan daga na biyu da mai zuwa a kai don biyan harajin samun kuɗi. Idan ana sayar da babbar mota mai nauyin kilogram 3.5 ko bas tare da kujeru sama da 8, to har ma da rukunin wannan kadara ɗaya ne.

- Idan mutum ya sayar da motoci biyu a cikin shekarar, wannan ba ya nufin cewa adadin duka daga sayar da na biyu yana ƙarƙashin haraji. A wannan yanayin, ana amfani da farashin da ke hade da siyan mota. Zan ba da misali. A farkon 2020, wani mutum ya sayar da mota ya sayi sabo don dubu 10 dunƙulen dunabub. Mutum ya yi tafiya, baya so shi, ya sayar. Wato, yana da tallace biyu a cikin shekarar, kuma tare da na biyu dole ne ya biya haraji. Misali, ya sayar da mota na biyu ga dubun dubbai. Dangane da haka, za a biya haraji kawai daga banbanci - daga dubu ɗaya. Kuma idan mutumin ya sayar da motar ya fi arha fiye da samu, to harajin ba zai biya kuɗin shiga ba, to, harajin ba zai biya kuɗin shiga ba. Amma sanarwar ya zama dole.

- Dole ne a tabbatar da farashin abin hawa da aka kafa: Ku kawo yarjejeniya ta sayan, takardun biyan kuɗi. Idan mutum bashi da takardu da aka kiyaye, to, zargin haraji zai iya zama bayanan da hukumomin gwamnati game da adadin kudaden. Misali, mutum ya samu mota, ya sa a kan asusun cunkoso, takardun da aka gabatar a can, da kuma wasu 'yan sanda masu zirga-zirga suka yi na biyu. Sannan mutumin ya rasa kwangilar. Ya yi bayani da ikon haraji, suna duban tsarin 'yan sanda na zirga-zirga kuma idan babu takaddun takardu, ana kashe wadannan kudaden. A cikin mafi girman shari'ar, idan babu takaddun haraji da ikon haraji, watakila ba bisa hukuma sami wannan bayanin ba, kashi 20% ba haraji.

- Mutumin zai iya siyan dukiya shekaru 10 da suka gabata don kuɗi gabaɗaya, kuma ya sayar a yau. Sabili da haka, lambar haraji tana samar da tsarin nuna farashin dukiya da jigilar kaya. Kudaden Citizen ana sake zango a cikin dalar Amurka a karatun bankin na kasa a ranar ciyar da shi, sannan ya koma baya Belarusian ruble a ranar sayarwa. Zan ba da misali. A shekara ta 2008, mutumin ya sayi mota don rububan 22 na 22, kuma a cikin kuɗin na yanzu shine 2.2 dubu na dunƙules. A yau yana sayar da motoci don dubu 26 (1,000). A cikin 2008, Miliyan 22 na zamani. Akwai dala dubu 10. Yanzu mun sake fassara daloli zuwa Belarusian ruble a cikin kudi a ranar sayarwa. Aauki hanya mai yawa - 2.6 rubles. Na $ 1. A sakamakon haka, muna samun dubbai 26. Yin la'akari da dumama farashin farashi sai ya zama wanda mutum zai iya biyan haraji kwata-kwata.

- Akwai manyan hanyoyi uku da zasu gabatar da dawowar haraji: da kaina ta hanyar ziyartar ikon Haraji, ta mail da kuma tsari na lantarki. A lamarin na karshen, mutum yana buƙatar lamba ta farko da duk wani ikon haraji tare da fasfo don yin rijista a cikin asusun na Patreller, sami lissafi da kalmar sirri.

Duba kuma:

Auto.onliner a cikin Telegram: Samun hanyoyi kuma kawai labarai mafi mahimmanci

Shin akwai wani abu da za a faɗi? Rubuta zuwa Telegrog-bot. Yana da ba a sani ba kuma cikin sauri

Kara karantawa