A cikin Yakokin Turai, mata sun sa "Mata belu"

Anonim
A cikin Yakokin Turai, mata sun sa
A cikin Yakokin Turai, mata sun sa "Mata belu"

An buga aikin a cikin abubuwan da ke cikin BIORXIV. Ana yin yara a tsakiyar zamanai, kamar yadda aka sani, yana da haɗari, yana da haɗari sosai kuma suna ɗaukar mahimman haɗari ga mahaifiyar, da kuma ɗan. Mata sun mutu daga cututtukan da basu ji da gudummawar haihuwa, tunawa da mahaifa da sauran rikice-rikice, don haka tsammanin rayuwa tayi guntu fiye da maza.

Ba abin mamaki bane cewa mutane da yawa Talisman suna da alaƙa da haihuwa, wanda aka bayar don sanya cocin Katolika ga mata. Daga cikin su akwai nassoshi da yawa game da abin da ake kira belts da aka yi daga kayan da yawa - siliki, takarda, takarda, takarda. A cikin yawancin abubuwan tarihin, ana yin addu'o'in addu'o'i da lafiyar mutum da kuma lafiyarsa, ciki har da kariya ta haihuwa.

A cikin Yakokin Turai, mata sun sa
Samfurin nazarin na "Matasa na Maraice" / © www.eurekerert.org

Mafi yawan "an lalata belun mace" bayan gyaran Ikilisiya, Don haka wani adadi kaɗan ya zo yau. Ausscripts na zamanin da aka nuna cewa ana amfani da wadannan belts yayin haihuwa kamar haihuwa a matsayin irin "jiyya", amma babu shaidar sanya bels lokacin haihuwa.

Masana kimiyya daga Cambridge, Edinburgh da Jami'ar London (United Kingdom) ya yanke shawarar gudanar da bincike na kwastomomi "da kuma gano ainihin amsar wannan tambayar. Abin lura ne da masu binciken da aka zaba daidai samfurin, wanda ke adana takamaiman addu'o'i da ambaton tsarkakan da ke hade da mata da haihuwa. Bugu da kari, yana da shaidar gani cewa an yi amfani da bel ɗin da gaske, tunda an goge wasu rubuce-rubucen da hotunan da ba za a iya fahimta ba.

Bayan nazarin samfuran da aka ɗauka daga waɗannan aibobi, masana kimiyya sun yanke hukuncin cewa sun yi daidai da sunadaranan ɗan farjin na cervico-farm. A cikin haɗin kai tare da abubuwan da ke sama, ana iya ɗaukar tabbacin cewa an yi amfani da bel da gaske lokacin haihuwa. Masu bincike sun yi imanin cewa an sanya irin waɗannan abubuwan game da wannan da bel na biyayya.

Source: Kimiyya mara kyau

Kara karantawa