Ya sanar da adadin cewa Rasha da aka kashe akan halittar "Poseidon", "Avangard" da sauran sabon commes hadaddun

Anonim
Ya sanar da adadin cewa Rasha da aka kashe akan halittar
Ya sanar da adadin cewa Rasha da aka kashe akan halittar "Poseidon", "Avangard" da sauran sabon commes hadaddun

An san yadda Rasha da aka kashe akan ci gaban sabon hadaddun sabbin ƙungiyoyin cakuda, irin su posedon, Avangaard da Peresvet. A cewar wakilin musamman na ayyukan shugaban kasa na Sergey Ivanov, domin shekaru goma kashen ya kashe kashi 10-20 a kowace shekara a kan su. Tare da kasafin sojojin soja na yanzu, ana iya la'akari da waɗannan farashin "kusan rashin kulawa."

Za mu tuntawa, ana gabatar da sabuwar sihan makamai na Rasha a cikin 2018, yayin saƙon Shugaba Vladimir Putin zuwa Majalisar Tarayya.

Musamman, a karon farko, mai ɗaukar murfin jirgin sama na 9-A-7660 "Dagger", an nuna shi, kuma ya bayyana a cikin adadin kafofin watsa labarai a matsayin "hypersonic". Muna magana ne game da roka mai iska, wacce ke da kewayon kimanin kilomita 2,000 kuma wani yanki na taro na kusan kilo 500. Mai ɗaukar hoto shine mai faɗa na miji na Mig-31, wanda ya karɓi ƙirar Mig-31K da aka yi a tsarin ƙira.

Ya sanar da adadin cewa Rasha da aka kashe akan halittar
Mig-31 yana ɗaukar X-47M2 "Dagger" / © Wikipedia

Daga cikin sabbin samfuran makamai sune mai karfi mai hadewar Leresvet "Peresvet" da kuma "Avangard" mai mulkin mai sarrafawa, wanda ke da wani mubiniyar kare hakkin mai linzami makamancin ur-100n Uttc.

Ana ɗaukar masana mafi yawan alamomin Subarine mai ban mamaki "Poseidon", sanye da tsire-tsire na nukiliya. An zaci cewa batun batun "babban yaƙi" zai iya isar da makaman nukiliya a bakin makaman makiyaya.

Ya sanar da adadin cewa Rasha da aka kashe akan halittar
"Posedon" / © Ma'aikatar Tsaro na Rasha

Masu sukar sun kasance da ƙarancin sauri (a kan tushen kayan aikin fama da kayan m makamai na Millistis na tsaro), kazalika da yanayin rauni.

Musamman don "postidon" dole ne ya kirkiro sabbin ayyukan submarine. Farkonsu shine Submarine K-329 "Belgorod", ya gangara zuwa ruwa a cikin 2019. Yanzu a Rasha Gina Jirgin ƙasa na biyu - posedon Toropeda mai ɗaukar kaya: an zaci cewa "Belgorood" ne. Ana sa ran yawan sabon Submaroine wannan shekara. Cikakken fasali na filmarines ana kiyaye asirin.

Source: Kimiyya mara kyau

Kara karantawa