Shin al'adun Rasha ne na Turai?

Anonim
Shin al'adun Rasha ne na Turai? 19098_1
Shin al'adun Rasha ne na Turai? Hoto: Bayani na ajiye kaya.

Sau da yawa wannan tambaya tana da mahimmanci. A lokaci guda akwai amsoshin da ake amfani da su a hankali a cikin rhetoric na siyasa. A wannan yanayin, akwai amsar guda ɗaya kawai ga wannan tambayar, kuma yana da sauƙi a samu ta hanyar mafi yawan dalilai.

Zabin amsar

Wataƙila, kusan duk ra'ayoyi kan wannan batun akwai ta wata hanya da aka yi a cikin zaɓuɓɓuka masu zuwa:
  1. "Ee, shine, al'adun Rashanci bangare ne na al'adun Turai."
  2. "A'a, ba, al'adun Rasha sun dogara da al'adun wayewar Asiya ba."
  3. "A wani bangare ne, al'adar Rasha cakuda al'adun Turai da Asiya ne."
  4. "Al'adar Rasha ta musamman duniya ce, ba ta amfani da Turai ko Asiya."

Af, yana da sauƙin ganin magoya bayan Asasxoo Lixisness na al'adun Rasha a yawancin lokuta suna ba da wannan launi mara kyau, da haka ya gano ɓoyayyen ra'ayi game da mutanen Asiya. Irin waɗannan mutanen (ko ra'ayoyin siyasa) galibi suna furta dabara: "Rasha ita ce ƙasar Asiya, wanda ba a cika ƙoƙarin da ya gudana ba."

Sanadin "fasali" na al'adun Rasha

Mutanen Rasha sun kafa wani gaskiya mai yawa, galibi, yanki na karkatar da Turai na Turai, wanda kuma tasiri na al'adun gargajiya ya kasance ƙanana.

Shin al'adun Rasha ne na Turai? 19098_2
A. I. Korzukhin, "Ranar Lahadi", 1884 Hoto: ArtChive.ru

Dalilan kirkirar abubuwa na musamman na mutanen Rasha dangane da yanayin mazaunin yanayi, yawan jama'a, da kuma hadin gwiwar masu haɗin kai da jama'ar Asiya .

Yanayin Pan-Turai

Gabaɗaya, jama'ar Rasha a dukkan fannoni na gaba ɗaya kuma cikakken 'yan Turai:

  • An kafa mutane na Rasha a cikin yankin, wanda koyaushe ana ɗaukar Turai (farawa daga tsohuwar taswirar Girka na duniya).
  • Tushen al'adun Rasha na zamani shine Kiristanci, wanda ya gina asalin al'adun Turai.
  • Harshen Rasha shine cikakken harshen Turai, tunda shi ne harshen gama gari na rukunin Slavic, wanda, ya zama mafi girma a Turai da kuma mallakar dangin Turai ne, wanda duk yaren Turai ke ciki .
  • A cikin ilimin halitta, tabbas Russia tabbas suna da alaƙa da tseren Turai kamar na Turai.
  • Kusan dukkan abubuwan wayewa na zamani (Injiniya, Injiniya, Magani, tsarin samarwa, kasuwancin banki, wasanni, da sauransu, da kuma Shan taba, barasa da magunguna) ya zo Rasha daga Yamma kuma an samu nasarar koya. Daga waɗannan sun kunshi rayuwar yau da kullun na jama'ar Rasha.
  • Lambar 'Lambar al'adu na Rasha "ta cika da cewa tare da kwanon-Turai. Russia suna impregnated tare da Yammacin Art: Littattafai, zanen, sinima, cinema, gargajiya da kiɗan zamani. Russia suna sa tufafin yamma da takalma, yi amfani da tsarin auna na yamma da kuma yawan tunani da sharuɗɗa. A lokaci guda, al'adun Asiya ba su da masaniya da ƙarancin fahimta ga yawancin Russia.
Shin al'adun Rasha ne na Turai? 19098_3
N. P. Bogdanov-Belsky, "baiwa da fans", 1906 Hoto: ArtChive.ru

Bambanci tsakanin al'adun Rasha daga wasu al'adun Turai suna la'akari da tabbacin "ƙaho". Koyaya, zamu iya samun fasali na musamman a cikin Jamusanci ko Faransa, amma a fili yake cewa wannan baya magana game da "ƙugu-ƙasa na ƙugu." Dukkanin kasashe da Kasashe (da kuma Turai ciki har da) sun bambanta da juna. Misali, Finns ba su zama kamar Italiya fiye da Russia a kan Jamusawa ba.

Rashin jituwa da sauran Turawa ga Russia suma suna ƙara ƙaruwa: Yawancin Turai mutane suna da ƙarfi sosai kuma an ƙididdige juna da gangan.

Don haka, sanannun bayanan hakika sun gaya mana cewa al'adar Rasha ita ce cikakken ɓangare na al'adun Turai. Bayani na baya ba su da ƙananan ƙasa kuma sune tsarin duniya ko jita-jita na siyasa.

Marubuci - Valery Kuznetsov

Source - Springzhizni.ru.

Kara karantawa