Gidaje na tsaye a tsaye don strawberries yi da kanka - da sauri kuma kawai

Anonim

Barka da rana, mai karatu. Wannan nau'in lambun yana da kyau ga waɗanda aka mallaka wadanda yunkukansu ba za su iya yin taƙama da yawan amfanin gona ba. Abubuwan da keɓantattun abubuwa na ɓoye na tsaye sune hadari, motsi da kuma ikon yin saurin motsawa ƙasa.

Gidaje na tsaye a tsaye don strawberries yi da kanka - da sauri kuma kawai 15780_1
Gidaje tsaye gadaje na strawberries tare da nasu hannayensu - da sauri kuma kawai Na'ala

A takaice dai, irin wannan gadaje ba sa mamaye sarari da yawa, kuma tare da sha'awar da ta dace ana iya tsayarwa ba tare da ƙoƙarin da yawa zuwa wani wuri ba, alal misali, kusa da rana.

A cikin wannan labarin za ku koyi yadda ake yin hasumiya a tsaye "don strawberries da kaina

  • Filayen filastik, guda 4-5 na 5 lita.
  • Mai sihiri.
  • Saw zobe ~ 4 cm tare da diamita.
  • Awl.
  • Kwalban filastik, ƙarar 1.
  • Ƙasa.
  • Strawberry seedlings.

Mataki na 1. Rage ramuka

Idan baku son strawberry ta lalace, tabbatar da ku magudanar ruwa a cikin tukwane kansu.

Na gaba, ramuka ramuka tare da diamita na santimita biyar a cikin tukunya. Zobe ya ga kanta tana tsotse rawar soja.

Mataki na 2. Yi kaluman ruwa

Domin ya fitar da tukunya daga tukunya, har ma yana yiwuwa a cikin nutsuwa a cikin tukunyar, kuna buƙatar canal ɗin magudanan ruwa. Babu buƙatar dame ko ta yaya da ƙarfi, saboda zaku iya amfani da kwalban filastik mafi sauƙi. Yanke kasa a cikin tsawo na tukunya. Bayan haka, ɗauki lambatu kuma yi layuka da yawa a cikin kwalbar. Ana yin wannan ne don kwararar da ba a haɗa ta ruwa a cikin ƙasa ba. Gabaɗaya, don gadaje a tsaye, lambobin 5 zasu zama kawai mai ɗaukar hoto mai sauƙi.

Gidaje na tsaye a tsaye don strawberries yi da kanka - da sauri kuma kawai 15780_2
Gidaje tsaye gadaje na strawberries tare da nasu hannayensu - da sauri kuma kawai Na'ala

Hakanan zaka iya yin komai akan girke-girke na gado na Afirka a cikin jaka, inda aka gina shafin magudanar ruwa daga ƙananan pebbles tare da tsawon jakar.

Mataki na 3. Cika tukunyar tukunya

Da farko, sanya ƙasa ɗan ƙasa a ƙasan tukunyar don shigarwa na gaba a tsakiyar kwalbar. An ba da shawarar sosai don saka seedling seed seedlings a wannan mataki, bayan abin da komai ya cika da ƙasa. Bayan gwada yin ciyawa daga hatsi ko ƙananan tsakuwa. Wannan zai taimaka wajen guje wa ƙasa mai laushi.

Mataki na 4. Tattara da hasumiyar strawberry

Tsarin kanta shine na tsakiya - kawai sanya tukwane ga juna. Idan shirye shiryen ku ya shiga sararin da ya shafi irin wannan hasumiya, to, za ku iya juya tsinkaye ta hanyar amfani da shi a matsayin lever. Idan kuna son sauƙaƙe aikinku gaba ɗaya, har yanzu kuna iya yin tsalle ƙafafun.

Mataki 5. Polybeera

Stoke na ƙarshe zai shayar da gado. Kawai zuba ruwa a cikin kwalba, da tsire-tsire waɗanda kansu zasu sami duk abin da kuke buƙata.

Don haka, ba tare da ilimi na musamman da ƙoƙari ba, zaku iya bayyana cikakkun gadaje a tsaye, wanda zai yi muku aiki na dogon lokaci da samun nasara.

Kara karantawa