Masu haɗari dogayen matasa na zamani

Anonim

Iyaye da yawa na zamani ba sa son sanin abin da yaransu ke tsunduma cikin 'yantar da su daga makaranta da darussa. Amma yana da mahimmanci tuna cewa irin wannan halin ga zuriyar ba zai ƙare da wani abu mai kyau ba. Komai ya faru sabanin akasin haka. Iyaye sun fara lura da kowane irin dogaro kawai a daidai lokacin da ya zama latti kuma inji kanta ta riga ta gudana.

Yancin matasa

A lokacin da yake farkon zamani, yara ba sa samun matsaloli, amma a lokacin girma, a cikin shekaru masu canji, yawancin iyaye sun fahimci cewa ayyuka sun fahimci cewa ayyuka suna da wuya su mallaki ayyukan.

Masu haɗari dogayen matasa na zamani 15549_1

Ba su san inda ɗansu ko 'yarsu suke ciyar da lokacin su ba. Menene kamfaninsa da abin da ya fi muhimmanci - abin da suke yi. Komai yana da sauƙi idan yaron ya fara girma, yana ƙoƙarin faɗi gwargwadon iyayensa game da rayuwarsa, yana ƙoƙarin ware daga iko duka. A wannan lokacin, sun fara ɗaukar kansu a matsayin manya, kuma a ra'ayinsu sun san mafi kyau - yadda za su rayu kuma su yi daidai.

Yana cikin wannan hadaddun lokacin da yara suka zama yaudara kuma su ce komai.

Abin takaici, ba a kawo wannan halayen ba, da iyayen da kansu waɗanda suka rasa hulɗa da yaransu suna mamakin lokacin da aka bayyana gaskiya. Sun gano cewa ba da daɗewa ba cewa ɗansu ya tuntubi mummunan kamfani, yana ɗaukar magunguna, hayaki, ko ƙarƙashin sauran dogaro da samari na gama gari. Bayan haka, daidai yake da kamannin irin jarabawar da suke sha'awar yara - haramtaccen kamuwa da su. Amma, ta hanyar shekarun su, ba su fahimci cewa za a iya nutsar da su ba. A yau za mu yi la'akari da mafi haɗari da na yau da kullun haɓaka wanda kuke buƙatar yin hankali sosai.

Menene mafi mahimmancin matasa masu haɗari suna wanzuwa a duniyar zamani

Yaron yana ciyar da lokaci mai yawa akan hanyoyin sadarwar zamantakewa.

Zuwa yau, yawancin matasa kawai suna yin rayuwar hanyoyin sadarwar zamantakewa. Duk lokacin da suke da su, sun kashe a cikin abin kirki. Yin niyya a cikin wannan yanayin, ba su fahimta ba inda rayuwa ta ainihi. Amma ban da, yara kawai sha matsayin da ba su da yawa ba. Za su cim ma a wayoyinsu, kuma ba su san abin da yake faruwa ba a duniya.

Masu haɗari dogayen matasa na zamani 15549_2
Dogaro da matasa daga hanyar sadarwar zamantakewa

Tunanin karya da na wucin gadi na duniyar nan kawai rauni na yaron. Kuma daga wannan shi yana bin cewa girman kansa ya fara raguwa. Mafi muni ga iyaye, suna zargin ba su rayu ba. A cikin mafi munin sihiri, saurayi matasa ya fara tsawan tsawan rauni, tashin hankali na mutum, Schizophrenhrenia.

Babban adadin lokacin da aka kashe akan wasannin kwamfuta

Kuskuren da yaro zai iya buga wasanni, babban abu shine cewa ba tafiya inda ya fadi, kuma bai tuntubi mummunan kamfani ba. A zahiri, dabaru baƙin ƙarfe ne. Amma akwai babban "amma". A hankali, duniyar duniyar kawai ta daina duniyar gaske.

Masu haɗari dogayen matasa na zamani 15549_3
Matasa da wasannin kwamfuta bayan duk, duniyar komputa na iya zama mai sauƙin sarrafawa, kuma a zahiri kuna buƙatar zuwa makaranta, koya darassi da ƙari.

Yana da mahimmanci tuna cewa a ƙarƙashin Mai saka idanu da yawa lokaci, yaron zai iya rasa gwanin karfafawa na zamantakewa. Don haka, yaron zai kasance mai hasara ko kuma gaba ɗaya yana tare da rayuwa.

Wannan matsalar a China ta sami damar warwarewa. Yankuna suna da 'yancin yin wasanni ba fiye da awanni 3 ba, bisa ga sabuwar doka.

Amfani da abinci mara kyau

Abincin sauri, abubuwan sha na Carbonated, Sweets - duk wannan mai dadi ne, kuma akwai. Kawai dandano na waɗannan samfuran ana samun abubuwa iri iri iri iri daban-daban na dandano, abubuwan adana abubuwa. Idan kullun kuna amfani da waɗannan samfuran, jaraba zai bayyana cewa zaku iya kwatanta da naracotic.

Masu haɗari dogayen matasa na zamani 15549_4
Abubuwan abinci na matasa daga abinci mai sauri

Wasu iyayen kawai ba sa tunani game da waɗannan sakamakon da zasu iya tasowa. Kuma wannan jerin abubuwan ban sha'awa ne na cututtuka daban-daban:

  • ciwon sukari;
  • kiba;
  • cuta ta jijiyoyin jini;
  • miki.
Shan giya da shan sigari

Ba asirin ba ne cewa sanadin farko da barasa da taba sigari suna faruwa ne da samartaka. Duk mun san komai daidai. Sai kawai a nan don musun gaskiyar cewa wannan ainihin matsalar ba lallai ba ne. Fara shan sigari ko sha giya, yara suna kokarin tabbatar da kansu a gaban takwarorinsu. Kuma don bincika wannan gaskiyar ba zai yiwu mu yi nasara ba.

Masu haɗari dogayen matasa na zamani 15549_5
Matasa giya - babban matsala

Kuna iya magance wannan matsalar idan zaku iya bayanin matashi a gaba yadda kuke buƙatar amsa waɗannan tambayoyin. Yi bayani cewa zai iya faruwa ga mutumin da yake amfani da giya da humama. A cikin karni na manyan fasahoƙi ba zai zama da wahala ba - akwai wasu misalai da yawa akan Intanet.

Masu haɗari dogayen matasa na zamani 15549_6
Shan taba a cikin matasa a wuri na uku na dogaro da saurayi ya kamata a gina ta ta hanyar da sakamakon zai iya kasancewa daga wannan dogaro. Jarabar miyagun ƙwayoyi

Abin takaici, mafi tsinkayar jaraba shine jaraba. Kowa ya sani game da ita, amma ba ya canzawa sosai. Babu tabbacin cewa wannan matsalar na iya kewaye da wani iyali. Mafi mahimmancin amfani da jaraba shine cewa saurayi zai fahimta da kuma ɗaukar sabon bayani.

Masu haɗari dogayen matasa na zamani 15549_7
Bage tsakanin matasa - babbar matsalar duniyar zamani kan misalan duniya suna bayyana wa yaron, wanda zurfin Yam ya hau rayuwarsa idan ya fara gwada abubuwa dabam dabam. Misalan ya zama mai haske sosai kuma mai ban tsoro, don haka yaron ya fi sanin asalin matsalar gaba ɗaya.

Ka tuna, lokacin magana da yaro, kuna buƙatar magana kawai don amincewa da zama mai gaskiya. Kada ku yaudari ku faɗi komai kamar yadda yake. Bugu da kari, ya zama dole muyi magana da mafi mahimmancin batutuwa a kowace rana. Dole ne ya fahimci cewa ba wanda ya balaga saboda ya fara shan taba, amma saboda ya fara fahimtar rayuwa.

Duba kuma: Yadda za a shawo kan Dogaro da yara daga Intanet da Gasar Computer

Kara karantawa