Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan

Anonim

Idan ya zo ga gyaran dafa abinci, da tambaya ta taso, ware shi daga dakin zama da kuma kulawar. Haƙiƙa na zamani a cikin ƙirar zamani sun riga sun rasa zama kasancewar zane, amma yaya amfani? A cikin wannan labarin za mu yi la'akari da cikakken bayanin cewa tambayar da take a cikin dafa abinci.

Yana ceton daga amo

Door Canvas ya zama dole ga iyalai waɗanda rayuwarsu ba ta da ƙarfi. Idan mutum ɗaya ya yi barci da wuri, ɗayan kuma a wannan lokacin ya farka jita-jita a cikin dafa abinci, wannan ba zai ƙara ta'aziyya.

Hakanan a cikin ɗakin dafa abinci na haɗin gwiwa, wani mai wanki da firiji zai fi kyau, idan kuna son sadarwa a teburin cin abincin dare ko kallon fina-finai zai ji rauni.

Ga iyalai da yara, ƙofar kuma za su zo a cikin hannu: yayin da ɗan ƙaramin ya yi barci, ana iya ɗaukar jita-jita, da kuma wanke abinci, da kuma gilashin biyu za su kare daga hayaniya fiye da ɗaya.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_1

"Ci" sarari

Ana cire ƙofar, kuna iya ƙara ƙimar ƙofar, don ɗakuna za ta zama mai saɓo kuma yana cike da haske. Fadada yankin zai ba da damar wurin manyan kayan aikin gida wanda babu isasshen sarari kafin, da kuma ƙara tsarin ajiya.

Mutane da yawa sun fi dacewa su kasance cikin babban ɗaki - tare da kayan gado, ɗakin cin abinci da yankin talabijin, kamar yadda a cikin zullun Turai. Irin waɗannan ayyukan suna da wadatar arziki da kuma mafi ban sha'awa idan aka yi wa ado da dandano.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_2

Ba ya bayar da yada

Karanta kuma yadda ake yin gidan koyaushe?

Ga wani, da ɗanɗano na shirya abinci suna da alaƙa da gidan da ta'aziyya, kuma wani ba zai iya jure wa "dafa abinci" da ke cikin gidaje ba. Duk yana dogara da adadi da nau'in dafa abinci: salads na haske sau ɗaya a rana ba zai ba da matsaloli ba, har ma da mafi karfi cirewa ba zai iya jimre da yawan nama da soyayyen da kifi.

Lokacin da aka shigar da ƙofar, kuna da zaɓi: rufe shi, ba tare da ba da ƙanshi ba, ko kuma buɗe don cika gidan tare da ɗanɗano mai kyau ko kuma buroshi.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_3

Yana faruwa

Idan kitchen a cikin gidan ku ba mai ban sha'awa ne da girma, zai kasance mai sauƙin amfani da ƙofar: yawancin masu mallakar su cire zane don wannan dalili. Kofar na iya buɗewa cikin kunkuntar farfajiya, yana wahalar da gidaje, ko a cikin tsawa, inda ya zama mafi yawan tebur na cin abinci mai girma - firiji. Rashin kofa ya warware wadannan matsalolin.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_4

Bukatar doka

Karanta kuma abin da ba za a iya gyara shi ba a cikin gidan kada suyi kyau?

Idan kuna zaune a cikin gida mai zaman kansa wanda ba a haɗa shi da bututun gas ba, zaku iya sarrafa budewa a cikin ku. Amma idan yankin kitchen a cikin gidan da aka sanye da murhun gas, ƙasa da 12 m², cire ƙofar haramun ne.

Hakanan, Canjin ƙofar shine abin da ake buƙata a cikin dafa abinci tare da shafi gas ko mai ba da ruwa, ba tare da la'akari da tsarin ba.

Kada a shigar da Deaf Canvas: kofofin Gilashin, "bisa ka'idodi" zane har ma an yarda da sassan wayar hannu. Lokacin haɗa dafa abinci, wannan an tsara shi da daidaitawa.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_5

Yana buƙatar ƙarin saka hannun jari

Karanta kuma yadda ake yin gyare-gyare?

A lokacin gyara, sau da yawa dole ne ka zabi abin da zai adana. Kuma kawai ka yanke shawarar yadda riba ta cire ko sanya sabon kofofin. A wasu halaye, ana buƙatar canjin zane kawai, a wasu yana da kyau a sanya hannun jari a cikin shigarwa na sabbin akwatunan.

Wani lokaci ya isa kawai don cire ƙofar don kada su ciyar da haɗin gwiwar abinci, kuma wani lokacin ana buƙatar cikakkiyar haɗakar da ganuwar da mara nauyi. ba zai zama cikas ba.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_6

Yana ba da allahntaka

Kofa zane-zane yana buƙatar idan kuna aiki har kowa yana bacci, kuma dafa abinci shine kawai ɗakin ware. Hakanan, ƙofar yana taimakawa wajen ƙirƙirar sirrin idan uwar gida ko Jagora na gidan yana son dafa shi kaɗai, kada ku ƙaddamar da gida zuwa aikin.

Kuma a cikin ɗakin gida ɗaya na gida na iya zama wurin hutawa, saboda kowane lokacin yana buƙatar sarari na sirri.

Wani muhimmin mahimmanci da kofofin - da ikon ɓoye rikici a cikin dafa abinci daga baƙi, idan kun kasance tare da kanku idan babu ƙarfi don ɗaukar kayan abinci da tsabtatawa.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_7

Bukatar a cikin gida tare da dabbobi

Karanta kuma yadda ake samar da ciki tare da dabbobi?

Idan akwai dabbobi a cikin gidan, to ƙofa cewa ba ta ba su damar shiga cikinsu cikin ɗakin dafa abinci ya zama dole. Zai kiyaye jita-jita daga lalacewa (cat na iya s yoya shi ƙasa), dafa shi da abinci wanda aka bari - daga ulu, kuma cikin sauri hagu akan samfuran tebur - daga halaka.

Kofar za ta zama mai shinge na kariya kuma zata tabbatar da zaman lafiya na tunani wanda yake so ya sarrafa motsi na abincin dabbobi.

Sanya ƙofar zuwa dafa abinci ko a'a? - 8 na da kuma a kan 14987_8

Shakka game da kasancewar ƙofar dafa abinci za a iya gano shi, a hankali gwargwado dukkan ribobi: la'akari da yawan zama, da kasancewa na yara, dabbobi, da kuma ƙaunarka don buɗe sarari.

Kara karantawa