10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani

Anonim

Kun daɗe muna yi mafarki game da kayan wanki, amma amfaninta? A cikin wannan labarin za mu lalata duk tatsuniyoyi game da kayan wanki, saboda haka zaka iya yanke shawara a hankali kan siye.

Mai tsada sosai

Matsakaicin farashin kayan wanki shine 20 tr., Amma farashin yana farawa daga 11 tr., don haka idan kuna so, zaku iya samun na'ura don ƙananan kuɗi. A dawowar, za ku sami ƙarin lokacin kyauta wanda zai biya a nan gaba.

Masu mallakar jarirai waɗanda lura da cewa bayan bayyanar ta, karancin ƙoƙarin da aka kashe akan gudanar da rayuwa, da kuma rikitarwa game da wanda ya wanke kwano.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_1

Aikin kula

Akasin mashahurin imani, da mai wanki ba ya ƙaruwa, amma yana rage farashin ruwa. Idan ka wanke adadin jita-jita, wanda ya dace da kayan wanki, zaku yi sau 5 ƙarin ruwa.

Kudin biyan kuɗi na biyan kuɗi na gidaje da sabis na sadarwa zai ragu, tunda dabarun yana amfani da ruwan sanyi.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_2

Da wahala

Karanta ma kurakuran da aka fi dacewa ba a ba da izinin amfani da kayan aiki ba.

Loading da ƙaddamar da na'urar za ta mai da sauƙi Master kowa - ya isa don sanin kanku da umarnin. Dole ne a fara farawa daga cikin yanayin rashin daidaituwa don bincika haɗin kuma cire ragowar ƙurar ƙura.

Ya kamata a saukar da jita-jita ta ƙa'idodi:

A kasan nesa daga juna, manyan abubuwa yawanci suna (da kwano, da kwano, faranti);

Kuma a cikin babba tire - karami (kofuna, miya, kayan aiki);

Dole ne jita-jita dole ne su ba da gudummawar abinci daga sharan abinci;

Bayan zaɓar yanayin, ya rage kawai kawai don danna maɓallin kuma suna tsammanin ƙarshen matattarar.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_3

Ba don karamin shekara ba

Karanta yadda ake ajiye sarari a cikin karamin dafa abinci?

Idan kai ne mai karamin kitchen, kada ka karyata kanka a cikin kayan wanki, ban da cikakken raka'a ta atomatik, da masana'antun zamani suna samar da kunkuntar motoci tare da nisa na 45 cm.

An yi nufin su ga iyalai masu shekaru 2-3 kuma a sauko har zuwa sits 10 na jita-jita. A zurfi da tsayi, ba sa bambanta da na saba. Hakanan akwai wasu m, kusan na'urorin murabba'i: zurfin su, tsawo da nisa shine kusan 50 cm. Ya dace da ƙananan iyalai guda ɗaya.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_4

Yana buƙatar kulawa ta musamman

Karanta kuma abubuwan dafa abinci waɗanda ke buƙatar canza kullun.

Idan aka kwatanta da nawa lokacin da aka ciyar dashi akan rinsing da tsaftace nutse bayan wanke kayan abinci da hannu, kula da injin ba ya haifar da matsaloli na musamman.

Wannan na bukatar mai tsabta na musamman, wanda dole ne ayi amfani dashi sau ɗaya cikin mil 30 - yana kawar da sikeli da kai hari. Hakanan ya cancanci kallon matatar, tsaftace shi daga sharan abinci a matsayin ƙazantar.

Bayan kowane wanka, muna ba da shawarar barin injin rabin buɗe sa'o'i da yawa.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_5

Injin ba ya jimre wa tsarkakewa ba

Karanta kuma munanan halaye, wanda bai kamata ya zama tsoho ba

Wannan tatsuniyar ana musantawa sauƙaƙe, da zarar bincika kayan da ke wanke - zazzabi mai mai da ba za ku samu ba idan kun ciyar da yatsanka.

Gaskiyar ita ce cewa na'urar tana amfani da tururi mai zafi da matsin lamba, da kuma samfuran tsabtace na musamman. Su ne daidai take da aikinsu. Mafi yawan injuna a sauƙaƙe cire abinci mai ban sha'awa da ƙonewa.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_6

Ba don manyan abinci ba

Ba kamar wannan ba: koda kananan motoci sun ƙunshi tukwane, frying kwanon rufi da manyan abinci. Akwai samfuran da aka tsara musamman don tsarkake adawa, har ma a cikin karamin na'urar da zaku iya matsawa wasu tankoki biyu, cire saman tire.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_7

Bai dace da ciki ba

Partially ko cikakken samfuran saka alama ana la'akari da gani da mafi fa'idodi waɗanda suka yi kyau ko da a cikin salon gargajiya. A gare su, ana yin fromad guda ɗaya kamar naúrar kai.

Amma har ma da wani inji daban-daban wanda yake dacewa idan ya kasance maimaitawa da kayan daki (fari tare da wutsiyar kabad) ko dabarar ko firiji).

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_8

Maqiqa

Idan ana amfani da ka ga sauti wanda aka buga da injin wanki - "Mai riƙe rikodin" a tsakanin kayan abinci na gida - to, hum mai wanki zai ba ku damuwa. Amma domin kada ya hadarin hutawa, kula da matakin amo nan da nan a matakin siye: Ana nuna bayanan a cikin Fasfo na fasaha na na'urar kuma ana nuna shi ta hanyar Delibiles (DB).

Injin da suka fi ƙarfafawa suna ba da hayaniyar 39-43 DB, wanda za'a iya kwatanta shi da tattaunawa mai natsuwa.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_9

Cikakken kaya da ake buƙata

Wasu sun gamsu cewa yana yiwuwa a ƙaddamar da na'urar kawai tattara "Dutsen jita-jita". Amma motocin zamani zasu iya ajiye kusan 20% na ruwa lokacin da aka kunna aikin "rabin nauyin", saboda haka ba lallai ba ne don jira cika.

Hakanan akwai yanayin iska mai sauri lokacin da na'urar ta kwafa tare da karamin adadin mara nauyi musamman jita-jita a cikin rabin sa'a.

10 shahararrun labari game da mai wanki wanda kowa ya yi imani 13317_10

Zai yi wuya a sadu da mutumin da ya yi nadamar sayen kayan masarufi: yana ceton ƙarfi da lokaci, yana yin dafa abinci, kuma mai shi yana farin ciki.

Kara karantawa