Menene amincin ko abin da zai kasance kanmu kuma rayuwarsu

    Anonim

    Mutanen da suke tsoron kasancewa da su galibi suna zuwa ga ƙimar tabbatar da kaina. Ba za su iya yin hali a zahiri ba kuma su zama masu firgita a cikin sha'awarsu da ayyukansu. Suna murkushe motsin zuciyarmu kuma basu san yadda ake sauraron kansu ba. Duk wannan shine bayyanar cututtukan karancin amincin.

    Menene amincin ko abin da zai kasance kanmu kuma rayuwarsu 12133_1

    Abubuwan da ba ingantattun tayoyin da ba su da ƙarfi, suna haifar da baƙin ciki kuma suna iya kawo baƙin ciki da damuwa. Idan muna tunani da jin abu ɗaya, amma muna magana da yin wani - tabbas ba ya haifar da jituwa ta ciki da farin ciki.

    Wasu mutane suna da ƙima don sanye da abin rufe fuska har zuwa lokacin, kwata-kwata suna asara tare da su kuma, yayin yanke shawara, a lokacin yanke shawara ƙa'idodi na waje kawai:

    • Gashi? da amfani? Na saya, ko da ba da gaske ake buƙata ba kuma kamar
    • Shin kuna tunanin tunani sosai game da ni? gamsar da bukatunsu, ya zira kwallo
    • Iyaye ko abokai sun amince? Zan yi sanyi a idanun wasu? Ina yi ba tare da sha'awa da yawa ba, sanyaya kanku da komai ya yi kyau kuma ina so

    Amincin shine aminci ga kanka.

    ⒈ ingantaccen mutum yana da gaskiya tare da kansa: bai ji tsoron kallon gaskiya ba kuma ɗaukar wasu bayanai marasa kyau game da kansa.

    2. Halin ingantacce yasan da da kyau: Ya fahimta kuma yana iya sauƙaƙe sha'awar sha'awoyinsa, sha'awa, ƙa'idodi, ƙarfi da kasawa. Ya sa zuciyarsa ta ciki tana aikata abin da yake so, kuma kada ya yi kokarin faranta wa wasu.

    3. Dalili mai aminci yana ɗaukar alhakin rayuwarsa, yana da alhakin ayyukansa da sakamakon su, yana adawa da matsa lamba daga waje kuma yana yanke shawara dangane da abubuwan da suka gaskata da ka'idodi. Shi da kansa shine Mahaliccin rayuwarsa.

    Gabaɗaya, amincin yana da daɗi ta kanta. Lokacin da ayyukanmu suka yi daidai da tunaninmu da yadda muke ji, ji na jituwa da kwantar da hankali an haife shi a ciki. Da kuma jin mutunci da godiya ga kaina saboda gaskiyar cewa ba ku cinye kanku.

    Idan ka kalli bincike da abin da kuke kwatanta shi da ingantattun mutane, za mu ga cewa ingantacciyar mutane (tushen a ƙarshen labarin):

    • m
    • rayuwa cikin jituwa tare da wasu kuma suna da dangantaka mai ƙarfi tare da mutane
    • M dangane da girmamawa ga makasudi
    • mafi kyawun jimla tare da damuwa
    • da ƙarin ma'ana a rayuwa

    Gabaɗaya, amincin yana taimaka mana ɗaukar shawarar da kanku kuma ku bi hanyar rayuwa wanda zai haifar mana da girman kai da gamsuwa.

    Ina son tsari cewa kyakkyawan likitan fataime Stepheph ya ba da shawara:

    Ina so in faɗi daki-daki game da kowane bangare na dabara a cikin iska, saboda a cikin wannan labarin duk bayanan kawai ba su dace ba. Zan kashe shi ranar Juma'a 15 a watan Janairu a cikin Instagram na 20.00. Zo, zan watsa:

    • Me yasa muke nuna ba tare da izini ba
    • Abin da fargaba ga wannan ya ta'allaka
    • Yadda ake zama kanmu kuma ka koyi sauraron murya

    ______________________________________________________________________________

    Sources:

    • Kernis, M.H., Goldman, B.M. (2006), 'wata damuwa ce da yawa na amincin: ka'idar da bincike'
    • Vanio, M.m., DauknAtė, D. (2016), 'Grit da fannoni daban-daban na kyautatawa: kai tsaye da kuma dangantaka dangantakar'
    • Kifer, Y., Meller, D., Perunovic, W.Q.e., Galinsky, A.D. (2013), 'Rayuwar kirki ta ƙarfin iko: ƙwarewar iko da amincin inganta rayuwa mai kyau-kasancewa "
    • Wickham, R.e. (2013), 'amincin a cikin abokan soyayya

    Tushe

    Kara karantawa