Yadda za a bar aiki a wurin aiki: tukwici don motsa jiki

Anonim

Kasancewa mai aiki ba abu mai kyau bane. Yawancin lokaci suna ɗaukar kansu akan ƙarfi, suna ɗaukar nauyi da yawa kuma a ƙarshe suna samun rudani na tausayawa. Af, babu yawan aiki da magana ba ta tafiya! Yawancin lokaci aikin koyaswa ba shi da inganci, tun da kawai yana da lokaci, saboda haka yana aiki sama da ƙa'idar.

Don zama mai ɗorewa kuma ba ya kashe zaki na rayuwar ku, bi waɗannan nasihun.

Lambar Tip 1: a fili ya bayyana awanni na aiki

Idan kuna aiki a ofis, komai an riga an ƙirƙira muku. Zauna don aiki da karfe 9 na safe, tashi daga tebur da karfe 6 na yamma. Bayan haka, ba ku tuna kowane mail na aiki ba ko kuma tattaunawar kasuwanci, babu sauye-sauyawar masu gaggawa ga abokan ciniki.

Idan kun yi aiki a kan FREILACE, wannan lokacin yana da wuya a lura. Hadarin shine hadarin da zaku iya aiki tare da magance ayyukan aiki. Amma a nan akwai hanyar fita. Lissafta kan lokacin da kuke buƙatar barci (aƙalla 7 hours! Wannan yana da mahimmanci!), Hutawa, taro, tarawa, tarurruka tare da abokai, wasanni da sauran azuzuwan. Rage wannan lokacin daga 24 hours kuma sami lokacin da ya kamata ya ci gaba da aiki.

Tabbas, wannan adadi yana da al'ada na al'ada. Amma koyaushe zaka iya daidaita lokacin ta hanyar kawo ka don kwanciyar hankali.

Tip # 2: Sanar da abokan aiki game da iyakokinsu

Faɗa mini cewa a ƙarshen ranar aiki kun daina amsa kira da haruffa, komai da gaggawa. Yanke shawarar duk tambayoyin da ke yin haƙuri da gobe. Da farko, abokan aikin zai fara yin fushi, amma a kan lokaci za su yi kokarin tuntuɓar ku a cikin awanni masu aiki.

Af, za a iya sanar da abokin ciniki cewa a wasu sa'o'i ba za a iya samuwa ba. To, ba kwa yin gaggawa a cikin biyu da safe.

Pexels / Ketut Subiyanto
Pexels / Ketut Subiyanto Tip lamba mai lamba 3: Yi jerin abubuwan

Kafin ka bar aiki (da kyau, ko kawai rufe murfin kwamfyutocin), yi jerin lokuta don gobe. Da za a koyar da ko da ƙananan abubuwa kamar yin mai katako a firintar da kuma ruwa na furanni. Bugu da kari, yana da mahimmanci a lura da abin da kisan shine wannan ko wannan aikin kuma lokacin da aka kawo ƙarshen isar da shi. Don haka za ku kiyaye duk al'amuranku ƙarƙashin kulawa.

Tip # 4: ƙirƙira al'ada na musamman wanda za a yi a ƙarshen aiki

Misali, allon kwamfuta da tsaftace adiko na adiko, kuma idan kun yi aiki daga gida, canza jeans da T-shirt a kan paze mai dadi. Don haka, kamar yadda yake, yana shimfiɗa kan iyaka tsakanin aiki da kyauta.

Lambar Tip ta 5: Aiwatar da Taimako

Tambayi abokin aiki don taimaka muku idan ba ku da lokacin mika wuya kan lokaci, ba a cikin a cikin ba. Ba ya sasanta ku kuma ba ya sanya ku wani ma'aikaci mara kyau da ba shi da mahimmanci. Amma wadanda ba tare da yarda da kasusuwa da dowlina ba ne ga mutuncin ka. Jagoranci bai damu da cewa ku kaɗai yi aiki akan aikin ba. Maigidan yana da mahimmanci sakamako!

Tushen Hoto: kyautapik.com/pexels.com

Kara karantawa